รบกวนสอบถามอาการเครื่องยนต์ว่าแบบนี้มันปกติรึเปล่าคะ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย phonkung, 30 กรกฎาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. phonkung

phonkung New Member Member

63
    5
    0
    ตอนที่สตาร์ทใหม่เครื่องเย็นรอบเครื่องจะขึ้นไปที่ 1000-1100 ค่ะ พอเครื่องร้อนก้อจะลงมาอยู่ที่ประมาณ 700-800
    เวลาเปิดแอร์รอบเครื่องก็จะอยู่ที่ 700-800 แต่ว่าพอปิดแอร์มันจะตกมาเหลือ 500 ค่ะ เครื่องมีอาการสั่นเล็กน้อย
    ไม่ทราบว่าอย่างงี้รถปกติรึเปล่าคะ ถ้าต้องแก้ไขนี่ต้องทำยังไงอ่ะคะ
    ขอบคุณค่ะ

2. โอะโอ๋

โอะโอ๋ New Member Member

1,418
    17
    0
    ให้ช่างถอดแอร์โฟร์ออกมาล้างครับ ล้างให้เอี่อมทุกซอกทุกมุม มอเตอร์เดินเบาเอาให้เลี่ยมครับ สำหรับ B14

3. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    อาการแบบนี้ รถผมก็เป็นครับ ผมว่าปกตินะ เพราะเป็นมานานหล่ะคับ

4. พงศ์ธร

พงศ์ธร New Member Member

470
    300
    0
    อาการปกติคับแค่ลองจูนรอบให้ขึ้นอีกหน่อก็พอคับ

5. sumruay

sumruay New Member Member

205
    0
    0
    ของผมก็เป็นแบบนี้อ่ะครับ ผมก็ว่ามันปกตินะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้