ได้รถแล้วคับ ชวยแนะนำด้วยคับ

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย Pong622, 9 พฤษภาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Pong622

Pong622 New Member Member

14
    0
    0
    !!Yeah!! Finally, I got the 623 Gsi after searching for 7 months. I bought her from K. Pae (member name: ratkam) ฐค 3587. This is really nice car as the former owner looked after her very well. I plan to join this coming meeting and will take my car a photo for updating kub.

Anyway, I have some problems requiring helps as following kub.
    1. ช่วงล่างไม่ค่อยแน่น ทำที่ไหนดีคับ
    2. เวลาเปลี่ยน เกียร์ ค่อนข้างกระตุก
    3. ไฟตัดหมอกเสีย
    4. เครื่องร้อนมาก

ช่วยแนะนำวิธีแก้และอู่ดีๆให้ด้วยคับ บ้านผมอยู่ สุขุมวิท 101

Thank you kub.
    Nice to meet you all.

Pong 086-3315194

2. น้องปุ๋ม

น้องปุ๋ม New Member Moderator

367
    0
    0
    เกียร์มันจากะตุกๆทุกคันนะ ของผมก้เปน หาพยายามหาอู่ที่ซ่อมฮอนด้าเก่งๆอะ แถวๆจัสโก้ศรีนครินอะก้มีที่นึง อมรฮอนด้าอะ อยู่ข้างๆร้าน THe Sound LaB อะคับ

3. wewit

wewit New Member Moderator

201
    0
    0
    ผมว่าซื้อมาแล้วเข้าอู่เลยดีกว่า ก่อนอื่นเปล่าสายพานทามมิ่งก่อนเลยครับพอเปิดเครื่องออกมาแล้วก็จัดการเรื่องความร้อนเลยครับ โดยการเปลี่ยนปั้มน้ำตัวละ1400.- และวาลว์น้ำตัวละไม่ถึงพันบาท ล้างหม้อน้ำ400.- ก็หน้าจะหายแล้วนะ (ผมรู้แค่นี้แหละครับ)

4. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    ช่วงล่างผมทำที่ LAK A ARM ห้วยขวาง ทำพวงลูกหมาก+ลูกยางทั้งหมด ดีมากเลย ราคาหมื่นกลางๆ
    เดี๋ยววันมิตติ้งเอาบิลไปให้ดู

เกียร์ทำใจนะครับ ยกเว้น โอเวอร์ฮอลใหม่ ประมาณ16000 ที่พี่ก่ำ Autoway

ไฟตัดหมอก ดูที่หลอดก่อน----> relay--------> switch

เครื่องร้อน ที่เข็ม หรือตอนเปิดฝากระโปรง ถ้าที่เข็มก็แบบที่พี่วิทบอก ถ้าเปิดฝากระโปรงแล้วเป็นไอร้อน
    อันนี้ปกติครับ

เป็นไปได้เจอกันวันมิตติ้งนะครับ ตอนนี้สมาชิกเริ่มเยอะแล้ว ดีใจจัง:D

5. P.Thidawan

P.Thidawan New Member Member

59
    0
    0
    K.Pong. รถสีอะไรค่ะเผื่อสวนกันจะได้ทักกันบ้าง อยู่ 101 เหรอ ใกล้กันเลยอยู่ 93 ค่ะ แต่เข้า-ออกทางประวิทย์และเพื่อนทุกวันเลย ร้านที่ทำอยู่จะเป็นเต้นรถที่รู้จักกัน เวลามีปัญหาอะไรก็จะให้ช่างเค้าดูให้ แต่เค้าไม่ค่อยว่างค่ะส่วนใหญ่ ว่างหลังเลิกงาน คือต้องรับจ๊อบทำเอง หรือไม่ก็วันอาทิตย์ เพราะเค้าต้องทำงาน ประจำก่อน แต่ถ้ามีปัญหาก็ลองโทรมาปรึกษาก็ได้ค่ะ 084-020-0041 ดาค่ะ..:)

6. P.Thidawan

P.Thidawan New Member Member

59
    0
    0
    คุณโอมไม่เห็นแวะมาทักทายกันบ้างเลย ไม่ค่อยผ่านมาบางนาแล้วเหรอจ๊ะ..

7. เท่าที่รู้มา น้ำมันเกียร์เป็นอะไรที่เสื่อมสภาพค่อนข้างง่ายครับ ถ้าเจอความร้อนสูง(สังเกตุง่ายๆเวลาเปลี่ยนน้ำมันเกียรใหม่ๆ
    เกียรจะค่อนข้างนิ่ม แต่ใช้ไปสักระยะจะเริ่มกระตุก )นั่นเป็นเพราะน้ำมันเริ่มเสื่อมสภาพครับ เคยอ่านบทความเขาบอกว่าทุกครั้งที่เครื่องover heatให้เปลี่ยนถ่ายน้ำมันเกียรautoทันที แนะนำให้ใช้น้ำมันเกียรสังเคราะ เท่าที่เห็นก็มีMobil 1 เคยซื้อลิตรละ 4ร้อยกว่า เกียร์นิ่มนานครับ
    ผิดถูกโปรดพิจารณากันครับ

8. น้องปุ๋ม

น้องปุ๋ม New Member Moderator

367
    0
    0
    ถ้ารถวิ่งมาเกินสองแสนโล ก้เตรียมตัวโอเวอร์ฮอลเกียร์เลยดีก่าครับ มะต้องรอให้มันเสียหรอก

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้