สอบถามเรื่อง ไฟเตือนน้ำมันหมด mr2 ครับ

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย LN_ZCar, 28 เมษายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. LN_ZCar

LN_ZCar New Member Member

35
    0
    0
    พอดีรถผม ครั้งล่าสุด
    ไฟเตือนน้ำมันจะหมดขึ้น
    พอเต็มน้ำมันกลับเข้าไป แต่ไฟก็ไม่ดับ แก้ไงดีอ่ะครับ

ได้ไปปรึกษาเพื่อนๆดู เค้าบอกว่า ตัวมันเองคงช็อตมั้ง
    มันเลยลงเป็น ground ไฟก็เลยติดตลอดอ่ะ

ถ้าจะเปลี่ยน
    เราจะต้องรื้อรถตรงไหนครับ
    มันมีช่อง service ที่เห็นเป็นหน้าแปลนปั๊มติ๊ก กะ ชุดลูกลอย/ไฟเตือนน้ำมันหมดตรงไหนของรถอ่ะครับ อย่างพวก 1J กะ RB อะไรพวกนั้นหน่ะครับ

หรือว่าอย่างแย่ เหมือนรถผมอีกคันนึง (ต้องเอาถังลงจากตัวรถเลย ไม่มีช่อง service อ่ะ ถ้างั้นก็เหนื่อยหน่อย)

แนะนำด้วยครับ
    ขอบคุณมากครับ

2. jasma_arm

jasma_arm New Member Member

277
    1
    0
    เอาถังลงลูกเดียวเลยคับ เพราะถังมันอยู่ข้างล่างตรงที่เราวางแขนหละคับ ขับMR2นี่นั่งขนาบถังน้ำมันเลยคับ เอิ๊กๆๆๆ

3. LN_ZCar

LN_ZCar New Member Member

35
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ
    ช่างเห็นแล้วคงบอกว่า "เหนื่อย"

4. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    เคยแต่ใช้รถจนปล่อยให้น้ำมันเหลือเลยขีดมาแค่สองขีดเล็กๆ แล้วเติมเต็มถังอะครับ ตอนนั้นผมว่าเข็มน้ำมันมันกระดิกลงจนสุดไปเลย แล้วก็ค่อยๆเด้งขึ้นกลับมาใหม่จนเต็มถัง แต่อันนั้นน่าจะเป็นที่ลูกลอยมันเคลื่อนไหวตามปริมาณน้ำมันอะครับ หรือไม่มันก็ตกใจ ทำอะไรไม่ถูก นานๆผมจะเติมน้ำมันให้มันเต็มถัง 55555555555555

5. -num cs shop-

-num cs shop- New Member Member

59
    2
    0
    ถ้าแค่ไฟเตือนน้ำมันโชว์ไม่ต้อง ถอดถังครับ ถอดจากข้างบนได้ แต่ต้องรื้อ คอนโซลเท้าแขนตรงกลาง
    แต่ถ้าเปลี่ยนปั้มต้องถอดถัง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้