ขอชมรูป EK ที่ใส่ท่อ TANABE Hyper Medalion (เยื้อง) หน่อยคับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย woon_why, 29 กรกฎาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. woon_why

woon_why Member Member

274
    20
    18
    ขอชมรูป EK ที่ใส่ท่อ TANABE Hyper Medalion (เยื้อง) หน่อยคับ

อยากเปลี่ยน จาก Hyper > HKS hi power เป็น เยื้อง Tanabe อ่ะคับ
    รำคาญของเก่าแล้วอ่ะคับ

อยากเห็นว่าใส่ออกมาแล้วเป็นไง ต้องแนวไหน
    แนะนำแหล่งซื้อก็จะดีมากๆ คับ

จะรอดูรูปนะคับ ขอบคุณนะคับบบ

2. x1542

x1542 New Member Moderator

1,252
    156
    0
    ลองดูนะครับ พอดีมีแค่รูปเดียว

3. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    มารอชมอีกคนครับ

4. woon_why

274
    20
    18
    ขอบคุณคับ...

ถามต่อนิดนึงคับ...

ถ้าปากท่อออกตรงกลาง ไม่ออกเยื้องมาทางซ้ายมือแบบในรูป จะเอามาใส่ EK ได้ไหมคับ??
    มันจะติดเบ้ายางอะไหล่ รึว่าจะติดอะไรใต้ท้องไม่คับ?? อยากรู้จัง

พอดีไปหาเจอคนที่ลงขายไว้ ปลายท่อออกตรงกลางหม้อพักเลยอ่ะคับ

รึว่ามีใครใน คลับEK ขายอยู่บ้างป่าวคับ???

5. T@O

T@O New Member Member

871
    110
    0
    ใส่ได้ครับ ไม่ติด แต่ต้องดูความยาวหม้อพักถ้ายาวมากปลายก็จะโผล่มานอกรถเยอะ

6. oneness

oneness New Member Member

441
    73
    0
    ใส่ได้ครับ แต่ถ้าปลายท่อออกตรงจะทำให้หูหิ้วท่อมันจะไม่ตรงจุดยึดครับ มันจะเอี้ยงตามท่อครับ สังเกตกันดีๆๆครับ หากใส่ไปนานๆๆเข้าถ้าร้านท่อเดินท่อมาไม่ดีมันจะดึงหูหิ้วที่เป็นยางอะครับขาดบ่อยมาก จากประสบการณ์ แต่ถ้าใส่ปลยเอี้ยงตัวหูหิ้วท่อมันจะตรงมากกว่า ยิ่งท่อพวกนี้หนักด้วยหูหิ้วมันรับภาระเยอะครับ หลักๆๆคือตอนทำท่ออะครับกำกับช่างให้ดีแล้วกันครับ ขออนุญาติเจ้ารถด้วยนะเพือน

[​IMG][​IMG]

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 31 กรกฎาคม 2010
  7. woon_why

274
    20
    18
    งั้นหาแบบ ปลายเยื้องออกซ้าย น่าจะดีกว่าใช่ป่ะคับ

ในรูป คูเป้นี่ รุ่น Gmedalion รึป่าวคับ ปากปลายสั้นๆอ่ะคับ

ตอนนี้ก็ ตามหาอยู่ แต่ยังหาไม่ได้เลยอ่ะคับ
    ก็รอปายยยย......

8. knifez

knifez Member Member

126
    0
    16
  9. woon_why

274
    20
    18
    ชัดเจน แจ๋มแจ๋ว คับ
    ขอบคุณมากๆคับ

เรื่องท่อ ก็คงต้องตามหาต่อไป
    ถ้าได้เรื่องแล้วจะถ่ายรูปแมาลงอวดนะคับ (แต่ลงรูปไม่เป็นอ่ะคับ ทำไงอ่ะ)

10. woon_why

274
    20
    18
    มีใครปล่อย อยู่บ้างป่ะคับ???
    หายาก หาเย็น จังนิ๊......

11. woon_why

274
    20
    18
    มีใครปล่อย อยู่บ้างป่ะคับ???
    หายาก หาเย็น จังนิ๊...... เฮ่อ

12. oneness

441
    73
    0
    -ใส่แบบปลายตรงก็ได้ครับ แต่กำกับช่างให้เชื่อมหูหิ้วท่อให้ดีๆๆหน่อย แล้วตอนใส่อะครับพยามดูท่อว่ามันลั่งกันมากไหม เอียงไหม แค่นี้ก็ไม่มีปัญหาแล้วครับ
    - แต่ถ้าเอาแบบตรงรุ่นก็นานหน่อยนะครับ ใจเย็นครับ

13. woon_why

274
    20
    18
    แฮะๆๆ ใจร้อนไม่ ชอบรอ เลยอ่ะคับ
    แต่ยังหาที่ถูกใจ ไม่ได้ จิงๆ อ่ะคับ

รอต่อไป เผื่อมีใครเอามาปล่อยให้ ในนี้คับ

14. woon_why

274
    20
    18
    แฮะๆๆ ใจร้อนไม่ ชอบรอ เลยอ่ะคับ
    แต่ยังหาที่ถูกใจ ไม่ได้ จิงๆ อ่ะคับ

รอต่อไป เผื่อมีใครเอามาปล่อยให้ ในนี้คับ

15. bookSI

bookSI New Member VIP

1,237
    51
    0
    มีคับ 0868866882 book

เพิ่งถอดออกคับ ^^

16. bookSI

1,237
    51
    0
    มีคับ 0868866882 book

เพิ่งถอดออกคับ ^^

17. woon_why

274
    20
    18

PM รูปมาให้ดูหน่อยได้ไหม?คับบบบ อยากเห็นอ่ะคับ

18. bookSI

1,237
    51
    0
    ท่อไม่เคยขับคับมาไงใส่ไปเลย ตรงรุ่น dc2 มาเอามาแปลงใส่ coupe

19. bookSI

1,237
    51
    0
    ท่อไม่เคยขับคับมาไงใส่ไปเลย ตรงรุ่น dc2 มาเอามาแปลงใส่ coupe ใส่ใน 2.2 คับใส่แน่น

20. woon_why

274
    20
    18

ใต้ท้องเป็นยังไงอ่ะคับ มีรอยอ่ะป่าวเอ่ย ไม่เห็นรูปเลยอ่ะคับ???

21. bookSI

1,237
    51
    0
    ไม่มีบุบคับไม่ครูด สงสัยอะไรโทรมาคุยได้คับ

22. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    สวยมากครับคุณ BOOK

23. woon_why

274
    20
    18
    ไอ้รุ่น Hyper Medalion นี่ เสียงมันจะดังประมาณไหนอ่ะคับ
    ดังมากรึป่าวอ่ะคับ??

กลัวว่าจะ ซ้ำรอย Hyper ไส้ตรง > HKS hi power อ่ะคับ

24. woon_why

274
    20
    18
    ไอ้รุ่น Hyper Medalion นี่ เสียงมันจะดังประมาณไหนอ่ะคับ
    ดังมากรึป่าวอ่ะคับ??

กลัวว่าจะ ซ้ำรอย Hyper ไส้ตรง > HKS hi power อ่ะคับ

25. x1542

1,252
    156
    0
    ที่ผมเคยใส่เป็น Hyper Medalion ปาก 2 ชั้น เงียบมากครับ เงียบกว่า FGK อีก

26. woon_why

274
    20
    18
    น้าX คับ

เอารูป รุ่นที่น้าX เคยใส่(ที่ว่าอ่ะคับ) มาลงให้ดูหน่อยได้ไหม?คับ
    เพื่อนบางคนก็บอกว่า 3พันรอบมันก็ดังแล้วอ่ะคับ เลยกลัวจะเหมือน Hyper ไส้ตรง > HKS hi power อ่ะคับ

จะรอดูรูปนะคับ เพื่อนเป็นส่วนประกอบในการตัดสินใจคับ
    ขอบคุณคับ

27. x1542

1,252
    156
    0
    รูปบนสุดอ่ะครับ ตอนนั้นรถยังเขียวอยู่ .. แต่ตอนนี้ย้ายไปประจำการคันน้ำตาลเข้มแล้วละต้องรอก๊วยเจ๋ง

28. oneness

441
    73
    0
    -เงียบๆๆๆๆโครตๆๆๆ ขนาดไม่พักเลย ยังไม่ค่อยดังเลยครับ ถ้ามีพักกลางเดินเบาจอดนิ่งๆๆแทบไม่มีเสียงเลยครับ....สำหรับคนชอบเงียบรอบมาต้นครับ

29. LitTle_Eye

LitTle_Eye New Member Member

355
    12
    0
    เงียบจริงคับเสียงไม่ดังแต่ไม่ถึงขนาดท่อเดิม เพราะใส่อยู่

30. woon_why

274
    20
    18
    ต้องหามาใส่ให้ได้ แต่ขอรอเจอสภาพงามๆก่อนนะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้