รถพี่ซา ร้านข้าวมันไก่สองพี่น้องคร้าบ(เปลี่ยนไฟหน้าเป็น FOLK GOLF แล้ว)

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย NeXer, 13 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NeXer

NeXer New Member Member

235
    1
    0
    หลังจากที่เคยบอกว่า เห็นรถสีแดงเปลี่ยนไฟหน้าอยู่แถวบ้านผมแล้วจะถ่ายรูปมาให้ชมกัน
    แต่ก็ไม่ได้มีโอกาสสักที รถเค้าหายไปไหนไม่รู้ แต่วันนี้บังเอิญเจอ เพราะผมขับไปอีกเส้นนึง
    ปกติเห็นที่เส้นลาดปลาเค้า แต่วันนี้วิ่งเส้นโชคชัย4 ดันเจอ ปรากฏว่าพี่เค้าเป็นเจ้าของร้านข้าวมันไก่สองพี่น้องครับ พี่เค้าบอกว่าตอนนั้นไปดูร้านตรงลาดปลาเค้า แต่ตอนนี้เปิดอีกสาชาที่เส้นโชคชัย4
    เลยย้ายมาดูที่ร้านนี้แทน ใครว่างๆก็ไปอุดหนุนได้นะค้าบ น้องผมเคยกินแล้วบอกว่าอร่อยค้าบ
    เก็บรูปรถพี่เค้ามากให้ชมกันแล้วนะค้าบ พี่เค้าชื่อ "ซา" บอกว่ารู้จักกับ พี่อ๊อด พี่ตี๋ด้วยค้าบ

2. NeXer

235
    1
    0
    ด้านข้างกะด้านหลังค้าบ หลังคาพี่เค้าพ่นเป็นสีดำนะค้าบ สีเป็นสีเมทัลลิกคับ มีเกล็ดเงินๆเต็มเลย

3. NeXer

235
    1
    0
    ส่วนไฟ พี่เค้าก็บอกว่าไปซื้อมาจากที่วรจักรแหละคับ ถ้าจำไม่ผิดน่าจะประมาณ 6 พันนะคับ
    ส่วนการแปลงก็ไม่ต้องตัดตัวรถเรยนะคับ แต่มันจะมีช่องระหว่างไฟกะตัวกันชนหน้าครับ
    วิธีแก้ของพี่เค้าคือทำตัวไฟเบอร์เข้าไปปิดพร้อมกับทำสีเดียวกับตัวรถ ก็ออกมาเนียนอย่างที่เห็น
    พร้อมกับไม่ได้ตัดตัวรถออกเรยค้าบบบ

4. first_mayri

first_mayri New Member Member

239
    0
    0
  5. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    น่าจะถ่ายด้านในมาดูด้วย

6. momo234

momo234 New Member Member

824
    6
    0
    สปรอท์ไลท์เข้ารูปสวยดีครับ

7. NeXer

235
    1
    0
    ต้องขอโทดด้วยนะค้าบที่ไม่ได้ถ่ายด้านในมาให้ดูกัน
    เพราะผมต้องรีบไปซ่อมโช้คอัพคู่หลังที่ร้าน เฟิร์ส อ่ะคับ
    พอดีไปตอนเที่ยงแล้วเรยมีเวลาแวะคุยกะพี่เค้าหน่อยเดียว

งานนี้พี่เค้าบอกว่ามีเครื่อง vvl แล้วด้วยครับ
    เพียงแต่ยังไม่ได้วางลงไปเท่านั้นเอง เหอๆๆ
    ก็น่าจะเป็นอีกคันที่น่าจับตามองทีเดียว
    แต่เสียอย่างเดียวครับ พี่เค้าบอกว่าไม่มีเวลาเท่าไหร่อ่ะคับ
    เรยมามีทกันไม่ได้ เหอๆๆ

8. Gtirnx

Gtirnx Member Member

116
    1
    18
    แจ่มมากน่าจะเอามาลง ที่ DIY ติดมุด ครับ เพื่อเป็นแนวทาง ครับ

9. photo_boya

photo_boya New Member Member

926
    0
    0
    วิธีการน่าสนใจมากเลยครับ

10. photo_boya

photo_boya New Member Member

926
    0
    0
    อยากเห็นวิธีการแปลงไฟ (ภายใน) จังเลยครับ

11. Nx-Tum

Nx-Tum New Member Member

7
    0
    0
    สวยคัฟ.. ^_^

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้