แชะๆๆๆๆๆเงียบ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย โอะโอ๋, 9 สิงหาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. โอะโอ๋

โอะโอ๋ New Member Member

1,418
    17
    0
    อาการสตาร์ทรถแล้วไดสตาร์ทไม่หมุน มีแต่เสียงดังแชะ บิดกุญแจทีก็แชะที่ มันเป็นอะไรที่ตรงไหนครับ

ตอนมีอาการแรกๆ ต้องเลื่อนคันเกียร์ขึ้นลงไปมา ก้ออาจจะติด ผมสงสัยนะ

ไดสตาร์ท

เชฟเกียร์(ที่เป็นสวิตท์บอกตำแหน่งเกียร์) มันสกปรกมั้งไม่รู้

จริงๆแล้วอะไรมันเสีย ฟันธงให้หน่อยครับ :sad:

ปล แบตใหม่ 5เดือน

2. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    ของผมตอนแรก ก็แชะ ต่อมาก็ แชะๆ ๆ ๆ นานหน่อย กริบๆ บิด ไม่มีเสียง ตายเลยครับ น่าจะ ไดร์ชาร์ท ไดร์สตาร์ท นี่แหละ
    เปลี่ยนมา แชะเดียว รู้เรื่อง อิอิ

3. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    เคยเป็น แชะแล้วเงียบ ไปเช็ค แบต ไม่ค่อยดี ถ้า ติดแล้ว ก็ติดเลย
    เปลี่ยนแบตใหม่ หายเลย

4. คิวดีคุง

คิวดีคุง New Member Member

49
    4
    0
    ถ้าแบตยังใหม่น่าจะไดสตาร์ท ลองเคาะๆดูก่อนนะครับ

5. sunny_green

sunny_green New Member Member

330
    50
    0
    เคยเป็นแต่ บิดกุญแจ มีแต่เสียง ป๊อก แป๊ก แล้วก็เงียบ

ไม่แอ๊ดๆๆ เลย

เปลี่ยน โซลินอย หาย สนิท ของผม มันโดนน้ำ เพราะมันหลุดจากนั๊ตยึด ห้อยลงบังโคลน
    รถผมบี14 ปี95 ใช้ยี่ห้อ บอช อยู่อ่ะครับ มันจะอยู่แถวๆข้างแบต ติดผนังห้องเครื่อง แถวซุ้มล้อ...
    ไม่รู้อาการเดียวกันเปล่า แหะๆ ผมเดาเอานะ

6. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    หาวัด vote. ใส่หน่อย ก็วิเคาระห์ ง่ายขึ้นน่ะ

ของผม ล่าสุด ไดร์ชาร์ต พลีชีพไปละ
    สับกุญแจ ออน ไฟอยู่ ไม่ถึง 10
    :D

7. mtts. 38

mtts. 38 New Member Member

1,236
    12
    0
    อิอิ สดๆ ร้อนๆ เลยครับ

8. โอะโอ๋

1,418
    17
    0
    อ่า แทงกิ้วๆๆ ทุกๆท่านเลย

แบตใหม่ไม่น่ามีปัญหา
    ไดชาร์ตเพิ่งเปลี่ยนใหม่
    วัดโวลต์มีครับพี่เด่น ไฟชาร์ตโอเค แบตเต็ม
    รีเรย์ อืม ก็ดังป๊อกแป๊ก
    เอาเปลี่ยนไดสตาร์ทแล้วกัน
    ยังไงจะมาแจ้งผลนะครับ พี่น้องง

9. p251007

p251007 New Member Member

987
    14
    0
    ของผมก็เป็นครับ ส่วนมากเป็นอาทิตย์ละครั้ง บางทีเกียร์ P สตาร์ทไม่ได้ โยกมา N หรือขยับเสียหน่อยก็สตาร์ทได้
    หรือบางทีอยู่ N สตาร์ทไม่ได้ โยกไป P หรือขยับเสียหน่อยก็สตาร์ทได้ ของผมสรุปน่าจะเกิดจากสวิทช์สตาร์ทเกียร์ว่างครับ
    ยังไม่ซีเรียสครับ นาน ๆ เกิดครั้ง หาสวิทช์ได้ค่อยเปลี่ยนครับ

10. NJU

NJU New Member Member

294
    130
    0
    เคยเป็นเหมือนกันครับ แปลงถ่านไดร์สตาร์ตรึป่าวครับ ไม่แน่ใจนะ

11. benzgio18

benzgio18 New Member Member

302
    4
    0
    ของผมเพิ่งหายครับ อาการคือแชะๆๆๆๆ เงียบ บางทีก็ติด อาทิตก่อนไปร้านได ช่างวัดแบตแล้วปรากฏว่า
    ทุกอย่างโอเคอยู่ เลยจัดการถอดไดสตาร์ทออกมาล้าง และเปลี่ยนถ่านใหม่ ประกอบกับ เนียนเลยครับ
    ทีนี่บิดกุญแจปุปติดปับ แถมได้ยินเสียงไดสตาร์ทหมุนชัดเจนมาก

12. benzgio18

benzgio18 New Member Member

302
    4
    0
    ของผมเพิ่งหายครับ อาการคือแชะๆๆๆๆ เงียบ บางทีก็ติด อาทิตก่อนไปร้านได ช่างวัดแบตแล้วปรากฏว่า
    ทุกอย่างโอเคอยู่ เลยจัดการถอดไดสตาร์ทออกมาล้าง และเปลี่ยนถ่านใหม่ ประกอบกับ เนียนเลยครับ
    ทีนี่บิดกุญแจปุปติดปับ แถมได้ยินเสียงไดสตาร์ทหมุนชัดเจนมาก

13. art-HB12

art-HB12 New Member Member

535
    10
    0
    งานเข้าเหรอพี่

14. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    ลองถอดไดรสตาร์ดออกมาล้างคับ ผมพึ่งจะหาย ไดรสตาร์ดสกปรกเหมือนกันครับ เสียค่าล้างไปสามร้อย ตอนนี้ทีเดียวติดเลย

15. โอะโอ๋

1,418
    17
    0
    เปลี่ยนมาแล้วจ้า สรุปเป็นที่ไดสตาร์ทครับ

ซื้อเชียงกง 600บ. ใสๆเลย
    ด้วยความงก เห็นไดสตาร์ทมีน๊อตยึดแค่สองตัวไม่น่าจะใส่ยาก โดดงานแม่มเลย ตอกบัตรบ่ายสามกลับบ้าน

ถึงบ้าน จัดการลื้อ โอ้แม่จ้าวถอดยากว่ะ ที่มันแคบ ประแจแทบเข้าไปขันไม่ได้
    ถอดน๊อตออกแล้ว งานเข้าอีก ตูดไดสตาร์ทติดเซนเซอร์ของเกจ์สามช่องอีก
    ต้องมุดไปถอดเซนเซอร์ก่อน ถึงเอาไดออกมาได้
    เอาไดใหม่ประกอบกลับเข้าไป สำเร็จเล่นเอาขาสั่น อิอิ
    สตาร์ทดู โอ้เสียงไดสตาร์ทใสยังกะ อัลติสใหม่ อิอิ
    อูยปวดหลัง :eek:

16. NJU

NJU New Member Member

294
    130
    0
    หายแล้ว ดีใจด้วย นี่ใช่คนที่ขาย สปริงโหลดให้ผมปะเนี่ย

17. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    เหมือนผม เลย สเตป ตามนี้ เริ่มสตาร์ทไม่ติด เปลี่ยน ไดร์ ปุป หัวฉีด เริ่มมา ตามมาด้วย แอร์โฟ
    หลังจากนั้น DE เลย ไม่งั้น ไม่รู้ จะมีอะไร ตามมา อีก อิอิ

18. โอะโอ๋

1,418
    17
    0
    ครับ
    หนทางสู่ความแรง อิอิ

เมื่อวานเขาไปซื้อได เจอ SR20DE ฝาทำมีน้ำเงินมา มีเฮดเดอร์FGK สายหัวเทียนแต่ง
    เกียร์ออโต้ น่าจะเต็ด เห็นมีเพลาเสียบคาอยู่ สิบแปดพัน ซี๊ด
    ไม่มีตัง อิอิ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 สิงหาคม 2010
  19. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    แหล่มเลย :D

20. abadahey

2,753
    16
    38
    เอา เฮด มาได้ มั้ย อิอิ

21. mtts. 38

mtts. 38 New Member Member

1,236
    12
    0
    บอกแหล่งมาเลย

22. abadahey

2,753
    16
    38
    พี่ หนุ่ม ไป ถิดมาให้ หมด เลย
    อิอิ

23. โอะโอ๋

1,418
    17
    0
    หนุ่มนี่แน่นอนจริงๆ ขอกู้ตังวางเครื่องมั่งได้เปล่า อิอิ

บางนาซอย 3 ร้านแถวๆต้นซอยซ้ายมือ เครื่อง ไฮพอร์ท เร็วหน่อยนะ คาดว่าน่าจะอยู่ไม่นาน

เครื่องเพาซ่าเห็นสองวันหายไปแล้ว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้