ขอลาอุปสมบทครับ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย KiTNa MTC, 5 มกราคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    ไม่ใช่ผมครับแต่เป็น โตโต้(ToTo_7777) หรือที่เรียกกัน ผู้ใหญ่โต้
    เป็นการอุปสมบทหมู่ของพวกชมรมกำนัน ผู้ใหญ่บ้าน ในวันศุกร์ที่7 ม.ค.นี้ครับ เป็นเวลา15วัน
    เนื่องจากตอนนี้เจ้าตัวอยู่วัด เลยฝากผมช่วยตั้งกระทู้แจ้งครับ

2. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    ลืมบอกครับว่าเป็นคนที่เรี่ยไรเงินไถ่โคอ่ะ(ในรูปที่พี่บีโพสต์ครับ)

3. Drr_tactics

Drr_tactics New Member Member

3,700
    0
    0
    อนุโมทนาบุญ ด้วยครับ

4. Drr_tactics

Drr_tactics New Member Member

3,700
    0
    0
    อ่านทีแรกคิดว่าพี่เอจะบวชซะอีก...

5. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    ขออนุโมทนาบุญ สาธุ สาธุ

6. WiN_Diesel

WiN_Diesel New Member Member

1,850
    13
    0
    ขออนุโมทนาด้วยครับ
    ต้องเล่นกล้ามหน่อยนะครับ บิณฑบาตรพระใหม่อยู่หลัง โยมเล่นซะเต็มบาตรเลยเอิ้กๆๆๆๆๆ

7. ไปงานไหมพี่เอไปแจ้งด้วย

8. น้าเอ๋...@MTC

น้าเอ๋...@MTC New Member VIP

3,988
    6
    0
    อนุโมทนาบุญด้วยครับ

9. KiTNa MTC

6,996
    10
    0
    โกนผมแล้ว เรียบร้อย ท่านผู้ว่าฯมาเป็นประธาน
    เข้าโบสถ์พรุ่งนี้07.30น วัดใหม่เมืองจัน

10. น้าเอ๋...@MTC

น้าเอ๋...@MTC New Member VIP

3,988
    6
    0
    เก็บภาพมาฝากด้วยนะครับ

11. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    พ่อ-แม่ และเครือญาติคงจะอิ่มบุญกันเนาะ งานบุญแบบนี้ผมชอบครับ

12. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    อนุโมทนาบุญด้วยครับ

13. อนุโมทนา-สาธุคับ
    อิ่มบุญ

14. KiTNa MTC

6,996
    10
    0
    ผมบวชแล้วครับ รอเบียดเลย
    แล้วงานไถ่โคล่ะ ชอบป่ะ

15. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    งานไถ่โคได้ทั้งบุญ และ..........

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้