ถามหน่อยครับ DMAx Hilander 3000 ตัวยกสูง ทำเพลาลอย

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย สิทธิกาญจน์ รัชตไพศาล, 14 สิงหาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
    ผมจะเอามาทำรถคอก เสริมแหนบ เพลาลอย เพื่อขนของประมาณ3-4ตัน(รวมนำ้หนักรถแล้วหน้าประมาณเกือบ6ตัน) อยากเอาISUZU เครื่อง3000มาใช้แต่เจ้ากรรมไม่มีขายครับมีแต่ตัวยกสูง อยากรบกวนถาม หน่อยครับว่าสมควรนำมาทำไหม ครับ ใจไม่อยากใช้ VIGO

1. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    รถยกสูงไม่ควรทำหรอกครับ

เพราะว่ารถสูงพอเสริมแหนบก็ยิ่งสูง.....และเมื่อบรรทุกน้ำหนักมากๆแรงเหวี่ยงของรถก็จะยิ่งมาขึ้น

ทำให้การคอนโทรลรถยากขึ้น.....และอันตรายในการขับขี่ด้วยครับ

2. ผมว่าไม่เหมาะมั้งครับมันสูงไป

3. กระบะสีขาว

กระบะสีขาว Active Member Moderator VIP

1,459
    15
    38
    แต่ถ้าอยากเตี้ยติดต่อได้นะครับ

กำลังต้องการชุดหน้าของ ตัวไฮ แลนเดอร์ อยู่ครับ

อยากสูงๆๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้