NV เขียวใคร โดนน้ำท่วนแถวปักธงชัย อ่ะ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย คนเลี้ยงแมว, 19 ตุลาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
    เห็นข่าวเมื่อวาน ล้อดำ ใช่รถสมาชิกเราอ่ะคับ แล้วโซนอีสาน ใครโดนน้ำมันท่วมมั้งอ่ะคับ สู้ๆ นะคับ ตอนนี้มาปทุมแล้ว อีกเดี๋ยวก้อ นครปฐมแล้วเว้ย :cry:

1. romkloa

romkloa New Member Member

623
    2
    0
    ใช่คันนี้อะป่าวครับ เห็นลงหน้าหนึ่งไทยรัฐเมื่อเช้า ถ่ายไว้ว่าจะมาถามเหมือนกัน :)

2. taxi39

taxi39 New Member Member

284
    0
    0
    เป็นกำลังใจให้ครับ

สู้ๆนะครับ

ผมอยู่กรุงเทพก็ท่วม ที่ฝึกงานผม เวลาฝนตกหนักๆ ก็ท่วมเหมือนกันครับ เพราะที่ต่ำมาก น้ำเกือบครึ่งล้อได้ แต่ทางมันไม่ยาวอะครับ กลัวเหมือนกันครับ

ที่ผ่านมาเคยมี BMW นกแก้ว ใบพัด หม้อน้ำ หัก ทั้งใบเลย ผมก็กลัวเหมือนกัน โชคดีครับที่ตอนนี้ผมยังไม่ได้โหลด ไม่งั้นก็คงเเย่^^

3. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
    บุรีรัมย์ไม่ท่วม...แค่ตกหนักเฉยๆ ครับ

ใครอยู่แถวนั้นอาจจะยังมารายงานไม่ได้เพราะถูกตัดน้ำ - ไฟ หมด

เอาใจช่วยนะครับ...

4. mangginoon

mangginoon New Member Member

88
    1
    0
    น้อง ขาว ผมยังอยู่ดีครับ พอดีอยู่ ชายแดนโคราช

5. sorawas

sorawas New Member Member

692
    17
    0
    แย่เลย ทำไมมันท่วมขนาดน๊าน

6. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    มาส่งกำลังใจให้น้ำลดเร็วๆนะครับ...:)

7. อั้มลูกตานันต์

อั้มลูกตานันต์ Active Member Lady Member

716
    31
    28
    ท่วมขนาดนั้น ยังจะวิ่งได้อีกน่ะ

8. romkloa

romkloa New Member Member

623
    2
    0

เค้าจอดอยู่เฉยๆครับ ไม่ได้วิ่ง :):):)

9. sstoff

sstoff New Member Member

31
    0
    0
    น่าสงสาร นะครับ เอาใจช่วยคนไทย ที่ถูกน้ำท่วมนะครับ

10. อั้มลูกตานันต์

อั้มลูกตานันต์ Active Member Lady Member

716
    31
    28
    อ้าวหรอคับ

555555

ที่ขึ้นชื่อว่า ที่ราบสูง ก็ท่วมแล้ว จะเหลืออะไรล่ะเนี่ย

11. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    nv ลงหน้าหนึ่งเลย

12. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    ชาวกทม.เองก็ต้องเฝ้าระวังโดยเฉพาะคนที่อยู่ริมแม่น้ำเจ้าพระยา เห็นเมื่อเช้าหนังสือพิมพ์ลงข่าว เค้าลงกระสอบทรายกันน้ำแล้วนี่(แถวสะพานซังฮี้)...:sad:

13. YAmodels

YAmodels New Member Member

117
    1
    0
    บ้านผมอยู่ที่ราบลุ่มใกล้คลองบางกอกน้อยด้วยสิ ตอนนี้น้ำถึงหัวเข่าแล้วไม่รู้น้ำเหนือลงมาจะขนาดไหน

14. didomon

2,380
    2
    0
  15. aek_aya

aek_aya New Member Member

142
    1
    0
    ผมมาทำงาน2วัน กลับไปบ้านน้ำสูงเท่าหัวเข่า

ดีนะ เอา NV ไปทำงาน ไม่งั้นจมบาดาลแน่เลยคับ:p

16. เห็นพวกที่น้ำท่วมหลัง แล้วเศร้าแทน จะกลับมาให้วิ่งได้อีก ต้องหมดกี่ตังค์เนี๊ยะ ประกันรับหรือเปล่าก้อไม่รู้

17. didomon

2,380
    2
    0
  18. nvclub030

nvclub030 New Member Member

1,074
    17
    0
    รายงานสถานการณ์น้ำท่วมกันด้วยนะครับ

19. ปักธงชัยน้ำลดแล้ว เย้....ที่เหลือก้อเก็บขยะกันต่อ

20. Nitcha

Nitcha New Member Member

640
    1
    0
    เขาปักผ่านได้หรือยังครับ คืนวันศุกร์จะไปร้อยเอ็ดครับ ส่งข่าวหน่อย

21. kooknv

kooknv New Member Member

319
    13
    0
    น้ำท่วมครึงคัน นะ!

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้