ถามเรื่องโพสรูปหน่อยครับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย KIT_TG, 28 กรกฎาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. KIT_TG

KIT_TG New Member Member

83
    1
    0
    พอดีอยากเอารถมาโชว์บ้างครับคอมเพิ่งเสร็จรถก็เสร็จได้จะ2เดือนแล้ว รบกวนพี่ๆหน่อยครับ
    พอดีจะโพส แต่เค้าต้องมีลิ้งด้วยเล งง นิดนึง

2. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    วิธีการโพสรูปที่ถูกต้อง แล้วทำให้เว็ปเราไม่ทำงานหนักด้วยนั้น

ก้อต้องใช้วิธี โดยการฝากไฟล์ คับผม

วิธีการง่าย ๆ เลยก้อคือ เราก้อเอารูปที่เราต้องการจะโพสไปฝากไฟล์

ไว้กับเว็ปที่รับฝากไฟล์ เสร็จแล้วเราก้อนำเอา URL ของรูปที่เราไปฝากไว้

เอามาใส่ ที่เว็ปนี่ แค่นี้ก้อเสร็จพิธีการแล้วคับผม ง่าย และเร็ว

ลองทำดูนะคับ อยากชมแระ อิอิอิ

3. Som Sichaitong

Som Sichaitong New Member Member

1,376
    8
    0
    ตามที่หมูบอกเลยครับ

4. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    ภาพปรากอบเพื่อไม่เข้า
    ย่อรูปในเครื่องซะก่อนนะ ขนาดซัก 550*450 จะได้โหลดดูได้ไว้หน่อยจาก ACD See

Brows หาไฟล์ที่ต้องการอัพ ถ้าต้องการหลายรูปก็กด Shift ค้างไว้แล้วคลิ๊กเลือกรูป จากนั้นก็กด Upload

เอาลิ้งสำหรับ webboard มาวาง

อัพแล้วก็จะมาแบบนี้

5. อันนี้ของพี่ เข้าไปที่เวป http://www.uppic.net/

กด BROWSE

เลือกรูปที่ต้องการ กด Open

คัดลอก Link แถวที่5

แล้วนำมาแปะไว้ ตรงที่เราจะโพส

จะได้แบบนี้ ถ้ายังไม่แน่จัยให้กด ใช้งานขั้นสูงก่อน เพื่อดูตัวอย่างภาพ

จะได้ตัวอย่างแบบนี้

ถ้าไม่ถูกต้อง ให้เลื่อนลงมาแก้ไขด้านล่าง หรือถ้า ok แล้วก้อกด ส่งข้อความ ได้เรย

6. ได้แบบนี้.......รีบๆนะคับ รอชมรูป :cool:

7. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    เวปของตามบอลดีอ่ะ โหลดแล้วแหล่มง่ะ...อิอิ

8. YOD HK

YOD HK New Member Member

1,301
    12
    0
    ดันไป

9. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    ขอบคุงป๋ามาก ๆ เลยคับ เจอป๋าเล่นสะกระจ่างเลย

เมื่อคืนผมก้อว่าจะอธิบายรายละเอียดแบบนี้แหละคับ

แต่ไม่ไหว เล่นไป ตาก้อแทบจะปิดอยู่แระ ง่วงมากกกกกกกกกกกกก

ปล. รอชมรูปรถด้วยคนนะคับ

10. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    อยู่เฉยๆ ตาก็ จะปิดอยู่เเล้วววววววววว

11. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
  12. KIT_TG

83
    1
    0
  13. KIT_TG

83
    1
    0
    สงสัยมันจะใหญ่ไปครับพี่ อิอิ เดี๋ยวลองใหม่

14. ย่อรูปก่อนก้อได้คับ 640x480

15. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ท่านอาจารย์ ทั้งหลายเข้ามาตอบให้แล้ว

16. Moo Tiger Raikhing

12,412
    29
    0
    แหมตัวเองก้อมาแซวเค้า

ตาเค้าออกจะโต เท่าไข่ห่านนะ

17. WiN_Diesel

WiN_Diesel New Member Member

1,850
    13
    0
    เหรอ

18. Moo Tiger Raikhing

12,412
    29
    0
    ง่ะ พี่วินนี้ก้ออีกคน

19. PUVIGO@HLC

PUVIGO@HLC New Member Member

640
    10
    0
    อิๆเข้าจัยแย้วคับ

20. ใส่หลังคาแล้ว ถ่ายมาโชว์ด้วยนะคับ

21. Moo Tiger Raikhing

12,412
    29
    0
  22. Som Sichaitong

Som Sichaitong New Member Member

1,376
    8
    0
    ขอบคุณครับ

23. m&m-HLC

m&m-HLC New Member Member

367
    1
    0
    กำลังหาอยู่เลยขอบคุณพี่ๆทุกท่านครับ....

24. iii golf guru iii

iii golf guru iii New Member Member

1,577
    9
    0
    ทดสอบคราฟฟฟฟฟฟฟ ลองดู

25. up up คุณชาย

26. ชายต้น

ชายต้น New Member Member

3,490
    39
    0
    เรียบร้อยครับ...

27. gookgoo

gookgoo New Member Member

947
    9
    0
    ดันหน่อยๆ ....... เผื่อคนที่ยังลงรูปไม่เปงคับ ( มีรูปภาพด้วยน่าจะง่ายนะ ) ^^

28. up หัยน้องที่อยู่พัดยา

29. tOmZa_HK

tOmZa_HK New Member Member

96
    1
    0
    น้องมาใหม่ข้างบนทำเปงยังครับ
    ตั้มราม2

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้