ขอถามซ้ำครับเรื่องไฟเพดานติดตลอดเวลาครับลองต่อสวิทซ์ลงกราวน์ทั้งสี่ประตูก็ยังไม่ดับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย mailgu, 27 กรกฎาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mailgu

mailgu New Member Member

10
    0
    0
    ขอถามซ้ำครับเรื่องไฟเพดานติดตลอดเวลาครับลองต่อสวิทซ์ลงกราวน์ทั้งสี่ประตูก็ยังไม่ดับเลยไม่รู้ว่าจะไล่เช็คส่วนไหนต่อดีครับงงแล้วครับรบกวนพี่ๆช่วยแนะนำหน่อยครับว่าผมจะต้องไปไล่เช็คต่อยังไงดีครับ ขอขอบพระคุณล่วงหน้าครับพี่ๆๆน้องๆๆๆ

2. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ต่อสวิทช์ลงกราวร์ มันไม่ดับหรอกครับ เพราะตรงสวิทช์ประตูมันเป็นไฟลบถ้าแตะกับกราวร์ตัวถังไฟมันครบวงจร มันจึงติด
    ถ้าคุณไม่ได้ต่ออะไรเพิ่มเติมให้มันผิดไปจากนี้เลยนะ ก็อยากให้ทดลองอย่างนี้ครับ
    ถอดสวิทช์ประตูออกมาทั้งสี่ประตู ถ้าไฟดับแสดงว่าถูกต้องแล้ว แล้วทีนี้ก็ไล่แตะลงกราวร์ที่ละตัว ตัวไหนติด กดแล้วไม่ยอมดับ ตัวนั้นเสีย ลองดูก่อนงงมั๊ย
    ถ้าถอดสวิทช์ประตูทั้ง4ประตูแล้วไฟไม่ดับ แสดงว่าไม่ใช่จุดนี้ คงเป็นที่อื่นครับ

3. mailgu

mailgu New Member Member

10
    0
    0
    เดี่ยวจะลองดูขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้