ครัช 820-ข้อมูลsr20กลับ3s

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย car4, 20 เมษายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. car4

car4 New Member Member

6
    0
    0
    ผมขอคำแนะนำหน่อยครับจากเพื่อนสมาชิก
    1 รถผม 820 si เกีย auto เพื่อครัชหมดจะซ่อมได้ที่ไหนในเชียงราย-เชียงใหม่ผมอยู่ชียงรายปัจจุบันใช้
    เครื่องroverเดิมอยู่ครับ
    2 ผมคิดจะลงเครื่องsr20หรือ3sสมาชิกในคลับท่านใดลงแล้วข้อรบกวนทราบข้อมูลเปรียบเทียบข้อดี
    เครื่อง2อย่างเป็นหัวฉีดรึเปล่าขอบคุณครับ

2. น้องปุ๋ม

น้องปุ๋ม New Member Moderator

367
    0
    0
    ถ้าชอบเครื่องตัวเดิมก้หาเกียร์มือสองมาใส่คับ เกียร์รุ่นนี้มมันใช้เกียตัวเดียวกับเปอร์โย 405 กับพวกวอลโว่ 440 อะ ต้องหาช่างที่ซ่อมเกียตัวนี้เปน ซึ่งมีน้อยและแพงนิดนึง
    ผมว่าsr20 ดีกว่านะเหนเค้าบอกว่า3sมันกินน้ำมันกว่าอะ เครื่องสองตัวนี้เปนหัวฉีดทั้งคู่ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้