ไม่ทราบจริง ๆ ครับ ขอความรู้เรื่องขนาดยาง กับ ล้อแม็ค ให้ เจ้า เอ็นวี หน่อยครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย นาย กุ่ย, 6 สิงหาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. นาย กุ่ย

นาย กุ่ย New Member Member

8
    0
    0
    อยากทราบขนาดยางของเจ้าเอ็นวี แบบเดิม ๆเป็น เบอร์อะไหรครับ รถผมล้อเดิม 14 นิ้ว ตัว วาย ครับ
    พอดี แม็คด้านซ้าย ทั้งสองล้อ ขอบมันมีแต่ รอยขูดฟุตบาท เห็นชัดและเยอะ เห็นแล้ว ชัดใจมากครับ (ซื้อมือสองมา)
    ถ้าจะแนะนำ แบบว่า เปลี่ยนแม็คใหม่แต่ขอขนาด 14 นิ้วเท่าเดิม อาจเป็นด้วย เรื่อง ราคาของยาง กับ แม็ค ที่ ไม่แพง งบจำกัดมากครับ จะหาของค่ายไหนมาไส่ทดแทนกันได้บ้างครับ ว่าจะเปลี่ยนยางใหม่ไปก่อน หรือ จะหาแม็คพร้อมยางใหม่ไส่ดี รบกวน แนะนำด้วยครับ ขอบคุณมากครับ

2. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    ขนาดยางเดิม 175/65 R14 ครับ

ส่วนล้อ ให้ร้าน ซ่อมให้ได้ ครับ ล้อละ 300 เหมือนเดิน เด๊ะ

:)

3. Nitcha

Nitcha New Member Member

640
    1
    0
    เชื่อคุณเก่งไปเลยครับ ท่านนี้เขาขั้นเทพ

4. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    เทพ โพธิ์งาม คับ
    ขำอย่างเดียว
    :)

5. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้