ชวนเพื่อนๆ ร่วมเอารถไปวิ่ง Drag สนุกๆ ในงานของนิตยสาร XO ในวันเสาร์ที่ 14 สิงหาคม 2553 นี้ครับ

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย pookpui, 26 กรกฎาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    พอดีทราบข่าวจากจิ๊บ ว่า XO มีการจัดงานวิ่ง Drag โดยแบ่งเป็นรุ่นๆ แล้วเค้าจัดมารุ่นนึง สำหรับรถ MR2 โดยเฉพาะ โดยแบ่งการแข่งขันออกเป็นรุ่น Class ย่อยคร่าวๆ ดังนี้ครับ

Class A => สำหรับรถ MR2 ที่ทำมาสุดๆแระ
    Class B => อันนี้จำไม่ได้ เด๊ยวถามจิ๊บอีกที
    Class C => สำหรับรถผมโดยเฉพาะ (เดิมๆ 555555555)

วิ่งกลางวันนะครับงานนี้ ที่สนามคลองห้า ส่วนสำหรับรายละเอียดเพิ่มเติมยังไง ค่าสมัคร(คิดว่าน่าจะตกคันละ 300 บาท สำหรับลงวิ่ง ซึ่งถูกมากครับ) เด๊ยววันมิตติ้ง 1 สิงหา ที่จะถึงนี้ มาคุยกันอีกทีนะครับ

ยังไงใครที่สนใจจะไป ลงชื่อในกระทู้นี้ได้เลยนะครับ ทางนิตยสารเค้าอยากให้ชาว MR2 ไปกันเยอะๆ มาสนุกสนานด้วยกันครับ

คนที่ไปแล้วมี
    1. โจ้
    2. จิ๊บ
    3. คุณปริญญา
    4. ชิ้ว
    5. โอม
    ุ6. พี่นก
    7. พี่เอก
    8. พี่ต้น
    9. พี่ไปป์
    10. พี่บอย
    11. กราฟ
    12. พี่โอ๊ก
    13. คุณเชน

แก้ไขล่าสุด: 2 สิงหาคม 2010
  2. สนามไหมอ่ะโจ้ เทพนคร หรือ คลอง 5

เอา civic ไป join ได้ไหม MR2 มันรู้เวลาอยู่แล้วอ่ะ

3. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    เออผมลืมเขียนอะพี่ โทดที 55555 สนามคลองห้าครับ

เอาซีวิคไปได้มั้ย ไปได้ครับ แต่เอาลงสนามไม่ได้นะครับ วันนั้นที่จะมีลงวิ่งในสนาม จะมีเป็นรุ่นของ 1NZ 2ZZ 4AG และ 3S ครับ ในส่วนของ 3S เค้าบังคับตัวรถที่ลงวิ่ง ต้องเป็น MR2 เท่านั้นครับผม

4. pookpui

1,304
    6
    38
  5. ปริญญา MR2

ปริญญา MR2 New Member Member

50
    0
    0
    พอดีตรงกับวันเลี้ยงรุ่นในกรุงเทพพอดี
    ผมจะลงจากโคราชไปร่วมด้วยครับ ขับMR2 ไปแต่ไม่ได้ลงแข่งครับ
    ไว้เจอกับครับ
    ปริญญา MR2

6. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    มีสำหรับ รุ่น 3s n/a ป่าวครับ ผมมันไม่โบอ่ะ

7. romeo_99357

romeo_99357 New Member Member

19
    0
    0
    พี่คับมิ๊ตติ้งวันที่1ที่ไหนหรอคับ ผมอยากไปด้วยจัง

8. pookpui

1,304
    6
    38
    รถผมก็ตัว GE เดิมๆ ทั้งคัน มาอยู่คลาสเดียวกับผมเลยมา Class C 5555555555555

ร้านกาแฟ Three Mango ถนนประชาชื่นฝั่งเยื้องไปทางแจ้งวัฒนาครับ มาเลยครับ ยินดีต้อนรับครับผม ชื่อโจ้นะครับ วันนั้นไปไม่ถูก โทร 0897646067 ได้เลยครับ:D:D

ว่าแต่ซื้อรถจากนัทมาใช่มั้ยครับ รถสวยมากครับ

9. pookpui

1,304
    6
    38
    ยินดีต้อนรับครับพี่ ไว้เจอกันในงานครับผม

10. Chew_Chew

Chew_Chew New Member Member

471
    1
    0
    น่าสน น่าสน

11. ปริญญา MR2

50
    0
    0
    เจอกันครับ น้องชิ้ว

12. romeo_99357

19
    0
    0
    ขอบคุณคับ ใช่คับซื้อจากนัท แล้วก้อใส่เบาะใหม่คับ

13. immortal1

immortal1 New Member Member

11
    0
    0
    อยากไปมั่งแต่รถไม่แรง T^T

14. Chew_Chew

471
    1
    0
    มีข่าวดีครับ ผมน่าจะไปได้ครับ สนุกแน่งานนี้ ^ ^

15. pookpui

1,304
    6
    38
    ไอ้ตัวแรงมาแล้วววววววววว 5555555555555

16. Chew_Chew

471
    1
    0
    แฮะ แฮะ นี้ก็เวอร์จริงๆ ผมจะไปสู้พี่หนุ่มได้ไง ^ ^

17. TG Rover

936
    2
    0
    ไปนะครับ อยากเอารถไปลองวิ่งดูเล่นๆ เผื่อจะได้ที่3 class C บ้าง (ถ้ามีแข่งกัน3คันนะ)

18. pookpui

1,304
    6
    38
    วันนี้คุยกันเรียบร้อยแล้ว เด๊ยวภายในสัปดาห์นี้ ผมจะมาแจ้งให้ทราบครับ ว่าวันนั้นที่เราจะไป ให้ไปเจอกันที่ไหนก่อนจะเข้าไปในสนามพร้อมๆกันครับ สำหรับใครที่จะไปแล้วยังไม่แจ้งชื่อที แจ้งชื่อไว้ในกระทู้นี้ได้เลยนะครับ

19. TG Rover

936
    2
    0
    ชิ้วครับ ช่วยชวนพี่ๆที่อู่พี่รุ่งไปกันด้วยนะครับ จะได้ไปกันเยอะๆ

20. romeo_99357

19
    0
    0
    พี่คับวันที่1ผมขอโทษทีนะคับ พอดีผมอยู่ต่างจังหวัดคับ ขอโทษจิงๆ

21. romeo_99357

19
    0
    0
    พี่คับไปแต่ไม่วิ่งได้ป่ะ เดิมสนิทเลย ลูกชายผมเนี่ย

22. pookpui

1,304
    6
    38
    มาได้เลยครับ แต่ขอคอนเฟริมว่าไปชัวร์นิดนึงหน่อยครับ แต่ถ้าอยากรู้กำลังรถตัวเอง ก็วิ่งได้นะครับ ค่าลงสนาม 300 บาทเท่านั้น ไม่มีที่ไหนถูกกว่านี้แล้ว โลตัสยังแพงกว่าเลย 55555

23. อาจจะไปนะ ................. อาจจะ นะ (ย้ำ)

แต่ไม่วิ่ง ชัวร์ๆ ครับ

24. Chew_Chew

471
    1
    0
    ไม่ต้องห่วงครับ เค้ารองานนี้มานานแล้วครับ เห็นว่าจะล้างมือกับใครซักคนนี้แหละครับ ส่วนผมลง Class C แน่ๆ อิอิ

25. Jibjeep

Jibjeep New Member Member

354
    0
    0
    มากันเยอะแน่ๆงานนี้

26. pookpui

1,304
    6
    38
    อัพเดตข้อมูลเพิ่มเติม วันนี้ไปสอบถามกับทาง XO มาแระ ได้ความว่า
    """"""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""
    -ขอบคุณ MR2 คลับนะคะ ส้มแนบกติกาที่มีการปรับมาให้ค่ะ

แก้ไขกติกาข้อ 3. เกี่ยวกับเรื่องยาง จากเดิม Tread-wear Index ไม่ต่ำกว่า 200 เป็น Tread-wear Index ไม่ต่ำกว่า 180

3. ยางที่ใช้ต้องเป็นยาง Street Radial ถ้าเป็นยางที่มีข้อมูล UTQG ให้หมายถึงยางที่มี Tread-wear Index ไม่ต่ำกว่า 180 ถ้าเป็นยางที่ไม่มีข้อมูล UTQG ให้หมายถึงยางที่ผลิตและจำหน่ายให้ใช้งานบนถนนสาธารณะ โดยหล่อร่องว่าง (Void) ไว้บนหน้ายางไม่ต่ำกว่า 20% ของความกว้างหน้าสัมผัส (Foot–print) ไม่อนุญาติให้แกะร่องเพิ่มเติม (Hand Cut) จากลายดอกที่ออกจากแม่พิมพ์

Schedule คร่าวๆ ค่ะ

9.00 น. รับสมัคร

10.00 น. ซ้อม

11.00 น. เริ่มแข่ง

""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""""
    ค่าสมัครลงแข่ง 300 บาทเท่านั้น !!!!!

ยังไงวันนั้น ใครที่จะไปเจอกันที่สนามเลย ให้เจอกันที่สนามประมาณซัก 9 โมงเช้านะครับ ส่วนใครที่ไปไม่ถูก ขออาสาสมัครซักคน ที่ไปสนามคลองห้าถูก ให้นัดเจอกันที่ปั้มน้ำมันใหญ่ๆ แถวนั้น แล้วนำทางคนที่ไปไม่ถูกเข้าไปสนามด้วยกันนะครับ(โทษทีนะครับผมนำทางเองไม่ได้ เพราะวันนั้นผมน่าจะถึงสนามประมาณเที่ยงๆ เลย ตอนเช้าต้องบินกลับมากรุงเทพก่อนครับ)

ยังไงใครที่จะไปเพิ่มแล้วยังไม่ได้แจ้งชื่อ อยากรบกวนแจ้งชื่อให้ผมทราบด้วยนะครับ จะได้นับยอดครับ

ขอบคุณครับ
    ปล. แผนที่สนาม

แก้ไขล่าสุด: 11 สิงหาคม 2010
  27. ไปไม่เป็น ว่ะ

28. TG Rover

936
    2
    0
    ไปทางมอเตอร์เวย์ จ่ายทับช้างไปทางบางประอินทร์เลย คลองหลวง จะมีป้ายขนส่งสักอย่างให้เลี้ยวเข้าซ้าย แล้วยูเทรินกลับมา ตรงไปจนข้ามคลองแล้วเลี้ยวซ้าย ขับไปซักพักถึง

หรือ จากรามอินทรา ก็ขึ้นทางด่วนไปบางประอินได้เลย

หรือใครจะสะดวกไปตามแผนที่ คือ ม.ธรรมศาสตร์ รังสิตก็ได้

ใครจะรวมตัวตรงไหนบอกด้วยครับ

29. ปริญญา MR2

50
    0
    0
    ผมจะ mark ใน GPS ขับรถไปจากนครราชสีมา ครับ ระยะทางเกือบ 300 กิโลเมตร
    ไม่ได้ลงเเข่ง เจอกันที่สนามตอนเช้าครับ

ไปไม่ถูกว่ะ โจ้ มันใกล้บ้าน เกิน 555

ปล. คุณ ส้ม น่ารักไหม แหม.......เดี๋ยวนี้ มีดิว กับสาวๆ นะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้