อยากเปลี่ยนเครื่อง nv ใหม่ เป็น 4EFTE ขอคำแนะนำหน่อยคับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Kasaphol, 3 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Kasaphol

Kasaphol New Member Member

23
    0
    0
    กระบะ nv ผมเครื่องพังอยากเปี่ยนเครื่องใหม่เป็น 4EFTE ขอคำแนะนำหน่อยครับ ดี ไม่ดี ดีเปลี่ยนที่ไหนดีไม่มีปัญหา ขอบคุณคับ..

2. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    วางข้ามสายพันธ์ต้องถามคุณ physoko ดูครับ ว่าวิ่งดีรึเปล่า
    ถ้าเป็นผมจะแนะนำSR20de เกียร์ธรรมดาครับ จบที่5หมื่นเท่ากัน

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 20:14:07 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 20:13:47 ----------

วางข้ามสายพันธ์ต้องถามคุณ physoko ดูครับ ว่าวิ่งดีรึเปล่า
    ถ้าเป็นผมจะแนะนำSR20de เกียร์ธรรมดาครับ จบที่5หมื่นเท่ากัน

3. Kc1.6SLX

Kc1.6SLX New Member Member

520
    2
    0
    ตามข้างบนครับ

4. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    แล้วพี่ละ จิ๊ดไหมเดี้ยต่อให้ห้าเสา 5555

5. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ห้าเสาเลยเหรอ เอาดิแกไปหละรี ชั้นไปรังสิตนะ555
    จี๊ดไรล่ะ เอารถมาเข้าอู่อยูเนี่ยมาถึงทุ่มนึง คงไม่เสร็จ คืนนี้เลยมานอนบ้านป๋านกเลย

6. physoko

physoko New Member Member

216
    20
    0
    โทษทีเข้ามาช้าไปหน่อยเน็ตเสียหลายวัน ถ้าสนใจก็ติดต่อที่เบอร์086-3017558 ยินดีให้คำปรึกษาครับ ถ้ารถท่านช่วงล่างหรืออื่นๆไม่ต้องเปลี่ยนก็จะจบที่ประมาณ35000ครับ พอดีของผมโดนค่ายาง ค่าเพราที่เปลี่ยนใหม่เพราะพังและก็ปลายท่อและเดินท่อใหม่ก็เลยบานไป5หมื่นกว่าๆเลย อ้อทำโช๊คด้วยก็เลยบานเยอะเลยถ้ารถท่านสมบูรณ์ปกติดีก็น่าจะไม่เกิน40000บ.ครับ ส่วนวิ่งดีไหม สำหรับผม ผมว่ามันก็ดึงดีเอาเรื่องเหมือนกัน เรียกว่าถ้าวัดกับวีโก้เดิมกับเราเดิมๆวีโก้ก็คงคิดหนักเหมือนกัน อัตตราเร่งต้นถือว่าจี๊ดใช้ได้เลยส่วนปลายๆจะตัดที่180กม/ชม ถ้าจะให้ไหลได้อีกเห็นบอกว่าให้พ่วงกล่อง แต่ผมคงไม่และแค่นี้ก็ไม่มีตังเติมน้ำมันแล้ว
    ปล.ส่วนตัวแล้วขับประมาณ80-90นะ กลัวเอาไม่อยู่ช่วงล่างไม่ค่อหนึบ

7. physoko

216
    20
    0
    โทษทีเข้ามาช้าไปหน่อยเน็ตเสียหลายวัน ถ้าสนใจก็ติดต่อที่เบอร์086-3017558 ยินดีให้คำปรึกษาครับ ถ้ารถท่านช่วงล่างหรืออื่นๆไม่ต้องเปลี่ยนก็จะจบที่ประมาณ35000ครับ พอดีของผมโดนค่ายาง ค่าเพราที่เปลี่ยนใหม่เพราะพังและก็ปลายท่อและเดินท่อใหม่ก็เลยบานไป5หมื่นกว่าๆเลย อ้อทำโช๊คด้วยก็เลยบานเยอะเลยถ้ารถท่านสมบูรณ์ปกติดีก็น่าจะไม่เกิน40000บ.ครับ ส่วนวิ่งดีไหม สำหรับผม ผมว่ามันก็ดึงดีเอาเรื่องเหมือนกัน เรียกว่าถ้าวัดกับวีโก้เดิมกับเราเดิมๆวีโก้ก็คงคิดหนักเหมือนกัน อัตตราเร่งต้นถือว่าจี๊ดใช้ได้เลยส่วนปลายๆจะตัดที่180กม/ชม ถ้าจะให้ไหลได้อีกเห็นบอกว่าให้พ่วงกล่อง แต่ผมคงไม่และแค่นี้ก็ไม่มีตังเติมน้ำมันแล้ว
    ปล.ส่วนตัวแล้วขับประมาณ80-90นะ กลัวเอาไม่อยู่ช่วงล่างไม่ค่อหนึบ

8. singcoohteam

5,303
    108
    0
    ครับผม

9. zumo_X

zumo_X New Member Member

241
    1
    0
    ขอถามหน่อยครับถ้าวาง 4E-FTE แล้วไมล์เดิมยังใช้ได้มั๊ยครับ (วัดรอบวัดความเร็วขึ้นมั๊ย) หรือว่าต้องเปลี่ยนหน้าปัดด้วย

10. physoko

216
    20
    0
    ตอนนี้ผมก็ยังใช้ไมเดิมนะครับโดยซื้อเฟืองไมใหม่ครับประมาณ500บ.เข้าได้พอดีเป็ะ แต่ไมจะหนักกว่าธรรมดาประมาณ10ครับ หรือถ้าจะใส่ไมไฟฟ้าก็ได้ครับ

11. NoKt

NoKt Member Member

39
    0
    6
    กินน้ำมันมากไม๊ครับ

12. Kasaphol

Kasaphol New Member Member

23
    0
    0
    กรุงเทพ-หล่มสัก 400 โล กินไป1000.- วิ่ง 120-160 คับ

13. Ake_Aom

Ake_Aom New Member Member

55
    0
    0
    อยากทราบว่า sr 20 กับ 4 e bo อะไรดีกว่ากับ ต้องดัดแปลงเยอะไหมคับ

แล้วอัตรสิ้นเปลืองอะคับ แต่จิงๆๆจะเอาไปติดแก๊สคับ

14. physoko

216
    20
    0
    ผมก็อีกคนที่ใช้4etboนะครับ ก่อนวางลองคิดดูก่อนว่าวัตถุประสงค์ที่ท่านใช้รถเป็นประจำอยู่เนี่ยใช้เพื่อ อะไร บรรทุกหนักหรือเปล่า ใช้เดินทางไกลหรือไว้ขับเล่น และคิดว่าจะขายคันนี้ในอนาคตหรือเปล่า แต่อย่างผมที่ตัดสินใจวาง4etboก็เพราะรถผมตอนนี้ไม่ได้ไว้ใช้งานหนักและผม ไม่ต้องการความจำเจซ้ำกับใครมากนักและคิดจะโมดิฟายต่อก็เลยตัดสินใจลงตัวนี้ มา ส่วนปัญหาที่ว่าจะแบกน้ำหนักมากๆแล้วจะไม่ไหวนั้น ผมคิดว่าคงไม่มีใครเอาNVอย่างเราๆไปบรรทุกน้ำหนักเป็นตันๆหรอก ส่วนเรื่องการขายต่อก็ต้องทำใจหละอาจจะขายยากกว่าเครื่องเดิมอยู่แล้ว แต่สำหรับผมถ้าขายก็คงขายให้กับคนที่อยากได้มากกว่าอย่างตอนนี้เพื่อนผมมัน ขับ3ห่วงอยู่มันยังอยากจะซื้อรถต่อผมเลยมันบอกว่าขี่มันดีแต่ผมก็ไม่ขาย เพราะผมก็ยังมันอยู่555 สรุปง่ายๆถ้ากล้าแปลงก็วางเถอะแต่หาช่างดีๆละกัน รับรองคุ้มครับ แต่ถ้าอยากได้แบบไม่ต้องแปลงมากก็ตามเสียงส่วนใหญ่ละกันเพราะยังไงเราก็ คือNVคลับอยู่แล้ว

15. singcoohteam

5,303
    108
    0
    ตามคุณไป๋เลยครับ ซาวหลังตัวบนหกนิ้วผมจองนะครับ วันแม่จะไปตาก ขากลับจะแวะมาเอาเด้อ นอกนั้นให้ท่านอื่นเลยครับ 084-6403573 อ๊อดอ๊อดครับ

16. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    จะลงชุดใหญ่เหรอเฮีย..:D:D

17. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
    เก็บข้อมูลครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้