เซ็นทรัลล็อก ประตูหลังเสีย หาที่ซ่อมครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย noom_04, 20 สิงหาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. noom_04

noom_04 New Member Member

78
    3
    0
    เซ็นทรัลล๊อคประตูหลังมัน บางทีก้อทำงานบางทีก้อไม่ขึ้น
    แต่ช่วงหลังๆจะไม่ค่อยทำงาน ตอนนี้เป็นทั้ง2ประตูเลย
    มีร้านแนะนำซ่อมมั๊ยครับ แถวเส้นศรีนครินทร์ ปากน้ำ
    บางนา สำโรง อุดมสุข ถ้าจะซื้ออะไหล่มาเปลี่ยนเอง
    ต้องซื้อตัวไหนมาเปลี่ยนครับ

2. DavE_Zaa

DavE_Zaa New Member Member

98
    0
    0
    ซื้อ Central lock ของ ES มาผ่าเอามอเตอร์เปลี่ยนได้เลยครับ
    ตัวละประมาณ 450 บาท ที่ต้องผ่าเพราะของ ES เป็นแบบซีลปิดตาย
    แต่ของ EK เป็นน๊อตยึดครับผ่าแล้วเปลี่ยนใส่ได้เลย
    ส่วนประตูหน้าสามารถใช้ของ ES ได้เลยไม่ต้องผ่าเพราะขนาดเท่ากันรูยึดน๊อตเท่ากัน
    สามารถนำมาใส่แทนได้เลยแต่อาจต้องตัดต่อสายนิดนึงครับไม่ยากแต่ใช้นานๆครับ
    ของผมเปลี่ยนไปทั้ง 4 ประตูเลยขึ้นลงสบายหายห่วงครับ

3. EK แปดริ้ว

EK แปดริ้ว New Member Member

484
    74
    0
  4. ex2006

ex2006 New Member Member

20
    0
    0
    ยากรู้เหมือนกันครับบ้านอยู่ปากน้ำเหมือนกัน

5. DavE_Zaa

98
    0
    0
    เพิ่มเติมอีกนิดนะครับ เซ็นทรัลล๊อคของ ES นั้นมีมอเตอร์ทั้ง 4 ประตูแหละครับ
    แต่ด้านคนขับนั้นต้องบอกศูนย์ด้วยว่าเป็นของรุ่นท็อปหรือรุ่นที่มีรีโมทติดมาด้วย
    เพราะไม่งั้นเอาของรุ่นธรรมดามาด้านคนขับจะไม่มีมอเตอร์นะครับเพราะไม่มีรีโมทติดรถ
    ตอนที่ผมเปลี่ยนผมซื้อมาทั้ง 4 บานเลยตอนแรกบอกเอารุ่นธรรมดาก็ได้
    แต่สุดท้ายเอามาดูด้านคนขับไม่มีมอเตอร์ซะงั้นเลยต้องเอารุ่นท็อปมามันถึงจะมีมอเตอร์ครับ

6. noom_04

78
    3
    0
    ขอบคุณครับ

7. noom_04

78
    3
    0
    สรุปคือ เราสั่งกลอนประตูของ ES มาเปลี่ยน จะสั่งประตูไหนก้อได้(หน้า-หลัง)
    เพราะเราเอาแต่มอเตอร์ ของมันมาเปลี่ยนใช่มั๊ยครับ ถ้าผมสั่งของก้อบอกเค้าว่า
    เอากลอนประตูESเอาตัวที่มีมอเตอร์ใช่มั๊ยครับ

8. DavE_Zaa

98
    0
    0
    ใช่ครับ สั่งมาได้เลย เพราะเราเอาแค่มอเตอร์ครับ

9. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    เซ็นทรัลล็อค ของ ES ประมาณ 400 กว่าบาท เอามาแล้วแกะเอาแต่มอเตอร์ครับ
    เอา PARTS ไปบอกเค้า 72155-S5A-003

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้