ใครเคยลองใช้สีแคนดี้โทน พ่นไปที่หลอดไฟโดยตรงมั่งครับ

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย Minku, 10 มกราคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Minku

Minku New Member Member

23
    1
    0
    อยากรุ้ว่าถ้าเอาสีแคนดี้โทน ของเลย์แลนด์
    พ่นไปที่หลอดไฟโดยตรง จะใช้ไดรึเปล่า
    เพราะผมคิดว่าทำ ไปจะมีปัญหาเรื่องหลอดไหม้มะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 10 มกราคม 2006
  2. ++GofZz_SCEPTER++

++GofZz_SCEPTER++ Well-Known Member VIP

1,083
    27
    48
    ถ้าเป็นหลอดเสียบไฟหรี่เคยทําคับพอใช้ได้เเต่พอเปิดไปนานๆซั5-10 ชม. มันจะเริ่มดําคับ เเต่ถ้าเป็นหลอดไฟเบรคใส่ปุบไม่เกิน5นาทีจะมีเอฟเฟคคับเป็นควัน ค่อยๆขึ้นกลบเลยคับ ไงลองทําเเล้วพอมันดํเเล้วล้างทินเนอร์ออกได้คับเเต่ไอ้ไฟเบรคอ่ะไหม้เลยล้างไม่ออกคับ

Minku ถูกใจสิ่งนี้
  3. Minku

Minku New Member Member

23
    1
    0
    ขอบคุณครับ
    เป็นอย่างที่คิดจริงๆ
    เพิ่มชื่อเสียงกันไป

4. GAZE SPEED

GAZE SPEED New Member Member

2,521
    26
    0
    อาจมีรอยไหม้ จนถึงขั้นแตกเลยครับ

5. takumi

takumi New Member Member

10
    0
    0
    พ่นกับหลอดไฟหรี่ พ่นมาหลายเดือนเเล้วยังไม่เป็นไรเลยคับ เเต่ใช้สียี่ห้อไพล็อคนะ ซึ่งตอนนี้หาไม่ค่อยได้เเล้วอะ มีเเต่ของ layland ส่วนตัว layland ยังไม่เคยลองเอามาพ่นหลอดไฟหรี่อะคับ

6. ampmy

ampmy New Member Member

59
    1
    0
    อาจไหม้ได้

7. ohm@VRF

ohm@VRF New Member Member

36
    0
    0
    ไหม้ครับ ควันกลบเลย
    แต่เราเอาไปพ่นไฟถอยหลัง เพราะเปิดแค่แป็บเดียว

8. |2abbit

|2abbit New Member Member

126
    0
    0
    ถ้าพ่นหลอดโดยตรง ดำแน่นอนครับ

9. takumi

takumi New Member Member

10
    0
    0
    ของผมเปิดเกือบทุกวันเลยนะคับ หลายเดือนเเล้วด้วยอะ ยังไม่เห็นเป็นไรเลยคับ

10. pung_pung

pung_pung New Member Member

8
    0
    0
    สี layland yamaha p-4 หาซื้อที่ไหนได้บ้างครับ ช่วยตอบที

11. |2abbit

|2abbit New Member Member

126
    0
    0
    ที่ไปซื้อเท่าที่เจอน่ะคับ บางนา , ประทุมวัน คับผม ปทุมวันเนี่ยมีหลายสีเลยครับ

12. jotgy

jotgy Member Member

37
    0
    6
    พ่นได้แค่ไฟ 12 V ครับ ไฟในเกจ์วัด ผมพ่นสีฟ้า ก็ยังดีอยู่นะครับ

13. TFR-oldschool

TFR-oldschool Member VIP

652
    19
    18
    ผมพ่นหลอดไฟเบรค คับ มันจะซีดอะ แนะนำยี่ห้อ บอสนี่ นะคับ พ่นแล้วเข้มอยู่ซักเดือน 2 เดือน รถวิ่งกลางคืนบ่อยคับเปิดไฟตลอด

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้