แชร์ความรู้กับผลิตภันท์ที่มาจากจีน...........

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย ELeven Racing, 25 กรกฎาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ELeven Racing

ELeven Racing New Member VIP

373
    3
    0
    อยากถามคนเคยใช้ หรือผู้มีประสบการณ์เกี่ยวกับของพวกนี้ มาแชร์ความรู้หน่อยครับ ว่าอะไรใช้ได้ อะไรใช้ไม่ได้ มีปัญหาตรงไหน

เห็นว่าราคามันถูกมาก.........

โดยเฉพาะ พวกปั้มติ๊ก เรกูเรเตอร์ หัวฉีด ราง เฟืองสไลด์ ...............

2. pom-wish

pom-wish New Member VIP

374
    6
    0
    เออผมก็อยากรู้เหมือนกันเพราะของบางอันญี่ปุ่นก็แพงเวอร์จิงๆๆอเมกาดูจะคุ้มค่าที่สุดจีนก็ถูกจนน่ากลัวครับแต่ก็อยากใช้ของถูกาครับถ้ามันไม่มีปัญหาอาไรเพราะบางทีซื้อญี่ปุ่นมือสองก็เสี่ยงเหมือนกันครับ

3. PonD ct9

PonD ct9 New Member Member

220
    4
    0
    เคยใช้เรกูเลต sard ก็อป ใช้ได้แปปเดียวครับ

ตอนแรกรั่วที่หัวแวค เลยผ่าที่เป็น 90 ํ ออก ต่อเข้าตรงๆไม่ต้องหมุนได้

ซักพักเหมือนข้างในมันรั่วอีก บูสท์มาแล้วมันกดน้ำมันไม่อยู่ครับ แรงดันไม่ขึ้นตาม

4. pom-wish

pom-wish New Member VIP

374
    6
    0
    แปลว่าเลกกรูเลตอาหมวยไม่ผ่าน 5555

5. ELeven Racing

373
    3
    0
    งั้นก็เหมือนกัน พวกๆเอารถไปจูน มันคุมแรงดันไม่ได้ ...........

6. Pop FHM

Pop FHM New Member Member

43
    0
    0
    ของพวกนี้ใช้ได้เฉพาะเป็นอย่างๆไปครับ ภายนอก-ในรถก็พอได้ครับ สำหรับเกี่ยวกับเครื่องยนต์ ถ้ามันเสียตัวเดียวไม่เท่าไหร่ แต่นี่จะพาลไปอย่างอื่นนี่ด้วยซิครับ อาจจะถึงยกเครื่องใหม่เลย มันไม่คุ้มกันครับ

7. P-Chan

P-Chan Member VIP

133
    1
    18
    เรตกูเลต ซาร์ด เจอเหมือนกัน

แรงดันตก เด้งดึ๋งๆ

8. P-Chan

P-Chan Member VIP

133
    1
    18
    เรตกูเลต ซาร์ด เจอเหมือนกัน

แรงดันตก เด้งดึ๋งๆ

9. เจอเหมือนกันครับเรกูเรต sard ใช่ได้ปีเดียวเหมือนกันครับเดี้ยงเลย.....อยากรู้ว่าพวกโบออฟหัวเบนซ์ตัวใหม่สีดำเป็นไงบ้างใช้ดีป่าว

10. dome2dome

dome2dome New Member Member

105
    2
    0
    เทอร์โบจีน
    ใบหน้าเทอร์โบจีน
    เวสเกตจีน
    โบล-ออฟจีน
    ปั็มติ๊กจีน
    หัวสายจีน
    สายถักจีน
    เรกูเรเตอร์จีน
    แคมซิ่งจีน
    เฟืองแคมจีน

เท่าที่รู้ตอนนี้มีของพวกนี้ขายอยู่ ผมกำลังลองสายถักกับหัวสายอยู่ หวังว่ามันคงไม่รั่วจนทำให้ไฟไหม้รถแล้วคลอกผมตายนะ อย่างอื่นถ้าเจ๊งขึ้นมาเต็มที่ก็เครื่องแตก

11. ELeven Racing

373
    3
    0
    ถ้างานโบอ๊อฟ ก็เยี่ยมเลย (ขอวงเล็บที่บางโรงงานน่ะ ที่ผมได้มาทุนสูงหน่อย แกนวาล์วใหญ่ ใช้แล้วจบ แต่ที่อื่นผมไม่รู้ ) ผมใช้ด้วยขายด้วย บูสท์ 1.7 บาร์ ครึ่งปี ยังอยู่ดี

12. BrabusMania

BrabusMania New Member Privilege

392
    12
    0
  13. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    ของจีนของท่าน Brabusmania ใช้ได้เลยนะครับเนี่ย แบบนี้ต้องจัดหนัก

14. TFR-oldschool

TFR-oldschool Member VIP

652
    19
    18
    ของจีน ยกเว้นข้างบน ^_^ พยายามหลีกเลี่ยงได้ก็ดีครับ

15. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    โห...ตีโป่ง

16. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    ของจีน งบน้อยซื้อได้ แต่ซื้อบ่อยหน่อย

17. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    อันล่างสุดน่าใช้

18. PeNgMaN

PeNgMaN Well-Known Member Privilege

3,101
    51
    48
    รถบรรทุกที่บ้านผมใช้ยางเรเดียลจากจีนครับ คุณภาพใช้ได้ ดีกว่ายางผ้าใบBS

19. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ใช้กิ๊ฟล๊อคฝากระโปรงจริง

ก็ใช้งานได้ดี

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้