ระวังครับ ผมโดนมาแล้ว

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย TIN HYYASIN, 1 สิงหาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. TIN HYYASIN

TIN HYYASIN New Member Member

30
    1
    0
    เนื่องจากผมได้ลงขายของใน กระทู้ EK ขายไฟสปอร์ตไลท์กลมครับ ราคา 1400 บาท เมื่อวันที่ 18 กรกฎาคม ก็มีคนโทรมาตั้งแต่เช้าว่าจะนัดดูของ บ้านผมอยู่พระราม 2 เค้านัดดูเรียบทางด่วน หรือ แถวราม ตอนเย็นผมก็ไป พอใกล้จะถึงเวลา ผมก็โทรไป ไม่รับโทรศัพท์เลยครับ ผมก็นั่งรอเกือบๆ 2 ชม พร้อมโทรไปเรื่อยๆ มันก็ไม่รับครับ ผมก็รอไม่ไหวแล้วครับผมเลยกลับ

อีก 2 วันมันก็โทรมาอีกครับ จะขอดูของ บอกว่าวันนั้น ไม่ได้เอาโทรศัพท์ติดตัวไว้เลยไม่ได้รับ ไอ้ผมก็ไม่ได้อะไร มันก็ตกลงจะดูของอีก มันก็เลยนัดผมที่เจทเก่า 3 ทุ่ม ผมก็ไปครับโทรคุยกันปกติ พอใกล้เวลา ผมก็โทรไปครับมันก็บอกว่าจะถึงแล้ว สักพักนึงมันโทรกลับมาครับ บอกว่า มีงานด่วนต้องขับไปเพลินจิต คือว่า ที่ผมมารอก็ เปล่าประโยชน์

พอมาวันอาทิดที่ 24 มันก็นัดผมอีก คราวนี้ผมไปงานบวชเพื่อนที่วัดเทพลีลา คืออยู่แถวมันเลย มันก็นัดเจอ 9 โมงเช้า พอถึงเวลา ผมก็โทรไป มันไม่รับเลยครับ เอาเบอร์คนอื่นโทรไปมันก็ไม่รับ จนถึงบ่าย 2 กว่าก็ไม่มีวี่แววว่าจะโทรกลับ แล้วคนอื่นที่เค้าโทรมา จะซื้อ ผมก็ต้องบอกว่ามีคนเอาแล้ว แล้วมึงก็ไม่มาเอา

คือถ้าคุณเข้ามาอ่าน อ่านด้วยนะครับ ตอนแรกอยากจะโพสประจานคั้งแต่ครั้งที่ 2 แล้ว แต่ผมก็ไม่สนใจ อยากรู้ว่าจะนัดหาบิดามึงหรอคับบ้านผมอยู่พระราม 2 ต้องไปให้ดู เลียบทางด่วน ค่าน้ำมันค่าทางด่วนก็ไม่คุ้มแล้ว 3 รอบ แล้วยังเจอไอ้คนแบบนี้อีก
    ผมก็ไม่ได้ไปบังคับให้คุณมาซื้อ คุณอยากจะดู อยากจะซื้อ แล้วมาทำสันดานแบบนี้ โตๆกันแล้วน่าจะมีสมองคิด ไอ้วันที่นัดกัน 2 วันแรก ผมก็รีบเคลียงาน รีบมารอก่อน ผมไม่ชอบให้ไครรอ แล้วดูมึงทำสิครับ

ใครรู้จัก ก็ช่วยเตือนสติเค้าหน่อยนะครับ ผมค้นจาก google น่าจะชื่อ SAK เบอร์นี้ครับที่มันโทรมา 084-095-5284 ก็ระวังไว้ครับ คนแบบนี้ไม่มีมารยาทครับ และไม่น่าซื้อขายด้วย

2. EK_limited

EK_limited New Member Member

890
    156
    0
    เวลาขายของ ส่วนใหญ่ ผมนัดแถวบ้านเลย คือถ้าไม่เอา เราก็จะได้ไม่เสียเวลา ไม่เสียค่าน้ำมัน

คนประเภทนี้มีเยอะครับ

3. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    เห็นใจครับ เจอคนแบบนี้ก็เซ็งเลย ดูแล้วเหมือนจะโดนกลั่นแกล้งมากกว่าครับ
    คือไม่ซื้อจริงแต่อยากแกล้งหรือหมั่นใส้ในตัวคุณแน่ๆ
    อย่าไปซีเรียสกับคนพวกนี้ พรุ่งนี้ก็เช้าแล้วครับ

4. oxtopuss

oxtopuss New Member Member

182
    3
    0
    เห็นใจครับ แต่ส่วนมาก คนซื้อต้องไปเอาถึงที่นะครับ คราวหน้าไม่ต้องบริการส่งหรอก

แต่ที่ผมเคยเจอ คือ โดนหลอกขายของพังแล้วคับ เรื่องยาว ไม่อยากเล่าความโง่ตัวเอง อิอิ

แค่นี้เล็กร้อยครับ อย่าใส่ใจให้เสียอารม ถือว่า ขับรถเล่นแล้วกันนะคับ ^______^

5. Jessy_EK

Jessy_EK New Member Member

184
    0
    0
    ยังมีอีกเยอะครับคนแบบนี้

6. Pikba

Pikba New Member Member

258
    1
    0
    เป็นผมโทรมาครั้งที่ 3 นี่ผมด่าแหลก และก็ไม่ขายให้ด้วย...

7. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    ช่วยอัพครับ

8. คุณขนุน

คุณขนุน New Member Member

569
    27
    0
    แย่หว่ะ คนแบบนี้

คราวหลังนะครับ โอนมัดจำมาก่อนเลย 300-500 ว่ากันไป ถ้าเรามีรูปให้ดูแล้ว

9. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    แย่เลยคับ ไม่ไหวแบบนี้

10. EK9625

EK9625 New Member Member

758
    86
    0
    ซื้อของในเวปกันบ่อยๆ ก็ต้องมีกรณีแบบนี้แหละครับ

ของผมจะนัดระแวกบ้าน บ้างก็ไปส่งถึงที บางทีไปถึงไม่เอาก็มี บางทีมารับถึงทีแต่เงินมีไม่พอก็มี

แต่กรณีแบบนี้ยังไม่เคยครับ

11. ake ek

ake ek New Member Member

185
    1
    0
    จัดไป

12. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    แย่จัง

13. WiN_WiN

WiN_WiN New Member VIP

640
    39
    0
    คุณตินใจเย็นๆ มาเล่นฮอนด้าแล้วหรอคับ

14. ulma69

ulma69 New Member Member

313
    1
    0
    จิงคับ เสียเวลาป่าวๆ

15. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    เกรียน จิง ๆ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 สิงหาคม 2010
  16. TIN HYYASIN

TIN HYYASIN New Member Member

30
    1
    0
    ครับ ซื้อ EK มาครับ นี่ใครครับ จำไม่ได้

17. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    ถ้าจะดูของก่อนให้มาแถวบ้าน ถ้าจะซื้อเลยแน่ ส่งให้ได้ครับ
    งดบริการเอาไปให้ดูไกลๆ เพราะไม่คุ้มครับผม

18. civic_si2000@hotmail.com

[email protected] New Member Member

1,295
    2
    0
    แบบนี้ต้องประจานนนนนนนนนนนนนนนนนนนน

19. spuknic

spuknic New Member Member

501
    52
    0
    นับว่ามีความอดทนสูงแล้วครับ

ผมเป็นคนซื้ออยากได้ของผมวิ่งไปหาเองเลยครับ

20. GOLD GEAR 66

GOLD GEAR 66 New Member Member

449
    8
    0
    ไอคนแบบนี้แย่ วะ

21. siwapon

siwapon New Member Member

152
    4
    0
    ถ้าผมเจอแบบนี้คง เซงมากครับ

22. earth_ek96

earth_ek96 New Member Member

513
    9
    0
    เจออย่างนี้เซงเป็ดเลย

23. Charrotte

Charrotte New Member Member

794
    11
    0
    ใช่ครับผมว่าลงราคาขายที่ net แล้วให้ผู้ที่สนใจจริงๆขับรถมาดูเองดีกว่าครับ ตุ้นทุนสินค้าเราจะได้ไม่เพิ่มขึ้น ราคาขายก็เป็นที่พอใจของผู้ซื้อ เน้อ

24. mongkol96

mongkol96 New Member Member

8
    1
    0
    เห็นใจคับ คนพระราม2 เหมือนกัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้