สอบถามหน่อยคับ เรื่อง กั้นห้องกรองอากาศ ....

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย -@of_EvoKanNoi-, 25 กรกฎาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. -@of_EvoKanNoi-

-@of_EvoKanNoi- New Member VIP

658
    28
    0
    พอดีอยากจะทำแผ่นอลูมีเนียมกั้นห้องกรองอากาศ คับ

อยากทราบว่า พอจะมีที่ไหนทำเนียน ๆ ราคาย่อมเยาว์บ้างมั้ยคับ

ท่านใดมีที่แนะนำ ช่วยชี้แนะด้วยนะคับ ขอบคุณคับ
    :eek:

2. March .._..

March .._.. New Member Member

135
    3
    0
    ทำเองก็ได้นะ.... ผมว่าไม่ยากและถูกด้วย ลองดูครับ

ใช้กระดาษแข็งมาวัดตัดเป็นแบบก่อน แล้วตัดแผ่นมิเนียมตามแบบที่ทำไว้ ส่วนรอยต่อระหว่างแผ่นใช้ยิงรีเวทเอาหรือจะใช้ตัวผู้ตัวเมียเล็กๆก็ได้

ปล.แผ่นมิเนียม (ผมซื้อร้านแถวบ้าน 3-4 ร้อย ทำเส็ดแล้วยังเหลือ)

3. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    ว่าจะทำอยู่เหมือนกันเลยครับ ท่านไหนพอมีรูปเป็นแนวทางบ้างครับ

4. `Tao

`Tao New Member Moderator VIP

859
    11
    0
    ของผมทำเป็นฟิวเจอร์บอร์ดครับ แล้วเจาะรูรัดด้วยหนวดกุ้ง

ดูใน diy rcweb นี่แหละครับ

5. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
  6. ระหว่างกั้นห้อง กะ ต่อท่ออากาศเย็น มาเป่าตรงกรอง อันไหน เวิร์คกว่ากันอ่ะคับ ตอนนี้ใช้ต่อท่ออากาศอยู่

7. -@of_EvoKanNoi-

-@of_EvoKanNoi- New Member VIP

658
    28
    0
  8. [JoD_Accord]

1,912
    62
    48
    เมื่อวานผมลองทำดูแล้ว ทำเป็นกล่องมีเนียมครอบกรองเลยน่ะครับแล้วตัดให้มันรับลมจากข้างรถแถวๆซุ้มล้อแทน คล้ายๆกรอง ARC

9. -@of_EvoKanNoi-

658
    28
    0
    ว่าง ๆ ถ่ายรูปมาโชว์กันบ้างนะคับ ^^

10. JAZZza

JAZZza New Member Racer

2,393
    18
    0
    เคยใช้ฟิวเจอร์บอร์ด แต่พอเจอความร้อนในห้องเครื่องแล้วมันเบี้ยวครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้