เรื่องของปีกนกมีเนียม ยี่ห้อนึง

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย [email protected], 24 กรกฎาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. civic_si2000@hotmail.com

[email protected] New Member Member

1,295
    2
    0
    ไปรู้มาว่า(ไม่รู้จริงมั้ย) ปีกนกBLOX ที่ผลิตในช่วงหลังๆบูชไม่ค่อยทน(ถ้าเจอช็อคแข็งๆรถผมบังเอินแข็งโคตรอะ......) จะขาดกันง่ายๆบางรายไม่ถึงเดือนก็ไปซะแล้ว(ไปอ่านเจอในคลับEK)
    ก็เลยส่องดูBLOX ในรถตัวเองดูแล้วเหมือนว่ากำลังจะไปแล้วอะ...แงแง:cry: เริ่มเห็นเหมือนว่าจะขาด....:cry: (เพราะใส่มาพักนึงแล้ว)
    ช่วงนี้ว่างเลยจะเปลี่ยน........เพราะไม่อยากให้มันขาดแล้วค่อยเปลี่ยน เลยอยากรู้ว่ามีใครเปลี่ยนมาแล้ว แล้วมียี่ห้ออะไรแบบทนๆๆๆๆ ราคาเท่าไหร่ครับ ขอบคุณครับบบบบบบบ :cool:
    ปล.ถ้าข้อความนี้ไปกระทบกับท่านใดก็ขออภัยด้วยนะครับ ขอบคุณครับ :teeth::teeth:

2. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    เปลี่ยน บู้ช ของ 0 ได้ครับ ยี่ห้อนี้

3. โจCoupeดำ

โจCoupeดำ New Member Member

950
    4
    0
    ตามนั้นค๊ะ ไม่โดนใจ สั่ง กลึงยูรีเทนเลย พี่แจ๊ดดด....

4. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    โดนเต็มๆเลย 5555+ ยอมรับครับ ว่าบูชไม่ทนแต่ไม่คิดว่าจะเร็วกันขนาดนี้ ของผมใส่ได้ 8 เดือนก็ขาด ส่วนตอนนั้นไปเปลี่ยน โดนไป 2xxx บาทครับ
    เรื่องนี้เตยอ่านเจอตั้งแต่นานแล้ว คิดว่าเป็นมานานแล้วล่ะ ไม่ใช่เพิ่งเป็น ที่เมกาเค้าคุยกันมานานแล้ว แต่สามารถเบิกของศูนย์เปลี่ยนได้เลย
    ถ้าจะหาบูชดีๆทนๆ คงแนะนำเป็นยี่ห้อ Function 7 ครับแต่ราคาก็ 1xxxxx บาทครับ

5. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0
    พี่แจ็ค จะจัดของอีกแล๊วววววววววว

6. OFFsmiTH

OFFsmiTH New Member Member

249
    0
    0
    โห ผมใช้อยู่ด้วย ชักเสียว เดี๋ยวไปส่องดูบ้างดีก่าว่าใกล้ยัง

7. คุล

คุล New Member Member

1,056
    1
    0
    ดีนะ ที่ยังไม่มีตังค์ซื้อ ปีกนก เลยยังไม่เคยเจอปัญหานี้ อิอิ

8. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    ของผมขาดไปแย้ว ก้ซ์อเปลี่ยนง๊าบป่ม ^_^ สบายๆๆพี่แจ๊ค แต่หลายเดือนอยุ่น๊าๆๆๆ

9. Mu_Coupe

Mu_Coupe New Member Member

623
    4
    0
    ยังไม่ขาดวุ๊ยยยย

10. jan_ys

jan_ys New Member Member

371
    0
    0
    เกือบแล้วตรู กะลังจะจัดอยู่พอดี

แล้วของ TOSER เปงเหมือนกันมั้ยอ่ะ

11. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    ใช้ปีก Toser จากพี่กอล์ฟเหมือนกัน นานมากแล้ว แต่ยังไม่ขาด สงสัยให้รถ S&P มาส่งมันเลยขลัง อิอิ :p

12. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    Toser กะ Blox งานเดียวกันครับ ผลิตที่เดียวกัน

13. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    ของแบงค์จะขาดแล้ว ต้องเริ่มแบ่งงบส่วนนี้แล้ว เหออออออออ

14. JO.STB

JO.STB New Member Member

390
    4
    0
    ปีกนกเดิม อย่าทิ้งครับ ............ อัดบูชออก มาใส่แทน บูช ปีกนก BLOX ได้พอดีเลย ครับ

15. JENG_V-PRO

JENG_V-PRO New Member Member

197
    0
    0
    ผมใช้skunk2 black มานานพอสมควร

ใช้ได้ดีนะคับยังไม่มีปัญหาอะไร

ส่วนราคาผมจับคู่มากับค้ำล่างskunkอ่า

โดนมา16000คับ - -*

16. civic_si2000@hotmail.com

[email protected] New Member Member

1,295
    2
    0
    ...................

ทำได้จริงปะครับ........แล้วอัดบูชออกมาเอาไปอัดใส่blox มันจะแน่นปะครับ ถ้าได้แจ๋งเลย ประหยัดงบอะ....ชอบๆๆๆๆ
    ปล.มีใครเคยทำบ้างครับ ขอบคุณครับบบบบบบบบบ

17. civic_si2000@hotmail.com

1,295
    2
    0
    ไปทำมาแล้วครับบบบบบบบบบ....................ผมเอาบูทจากปีกนกเดิม(ยังสภาพดีมากไม่ขาด) อัดออกมาใส่ในBlox ได้เป๊ๆๆๆครับ สวย แน่น จบ ถูก และดี อิอิ ค่าแรง 300 บาทเอง
    ปล.0 honda ที่ผมไปถามเค้าบอกว่าบูทปีกนกหลังไม่ได้แยกขาย ขายทั้งยวงเลยอะครับ 1000กว่าบาท ที่0อื่นไม่รู้จะมีแยกปะ ขอบคุณครับ

18. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    เล่นเอาปวดหัวเลยเรื่องปีกนก อิอิ

19. ulma69

ulma69 New Member Member

313
    1
    0
    เข้ามาเก็บเกี่ยว

20. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    โชคดีผมเก็บปีกนกเดิมไว้คับเดี๋ยวเอามาสลับคับตอนเปลี่ยนปีกนก ช่างบอกแล้วคับ ว่า ดูจากบูชแล้วไม่ทนให้เก็บของเดิมไว้ด้วย จะได้เอามาสลับโชคดีไปคับ

21. coupe@1.6

423
    1
    0
    ใช้ของ k-sport คับ ยังไม่ได้ก้มดูเลย ขาดไปแล้วมั้ง โช้คแข็งเกิ๊นนน

22. JO.STB

JO.STB New Member Member

390
    4
    0
    ยินดีด้วยครับ.....เข้ามาตอบช้าไปหน่อย

แต่ทำได้จริง..ครับ ลองมาแล้ว ที่สำคัญแน่นด้วย คราวนี้ใช้กันยาวเลยครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 สิงหาคม 2010
  23. joiceSi

joiceSi New Member Member

816
    9
    0
    ของเราขาดยังหว่า ต้องลองก้มดู ^^

Joice++Jum

24. Nung_Maesot

Nung_Maesot New Member Member

831
    2
    0
    ใช้ skunk 2 ไม่มีปัญหาครับ
    ถึงแตกจริงๆ สามารถ D.I.Y. ได้ลองเทียบๆดูแล้ว ราคาถูกด้วย อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้