ขอถามเรื่องวิธีเช็คไฟห้องโดยสารเพดานมันช็อดติดๆดับตลอดทั้งๆที่ประตูปิดสนิทเลย

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย mailgu, 23 กรกฎาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mailgu

mailgu New Member Member

10
    0
    0
    ขอถามเรื่องวิธีเช็คไฟห้องโดยสารเพดานมันช็อดติดๆดับตลอดทั้งๆที่ประตูปิดสนิทเลย รบกวนพี่ๆว่าเราต้องไปเช็คส่วนไหนได้บ้างครับ
    ขอรบกวนหน่อยนะคับตอนนี้ใช้ไฟไม่ได้เลยต้องถอดออกเลยคับ

2. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    ลองดู limit switch ที่เป็นปุ่มดำๆ ที่ตัวถัง เวลาเราปิดประตูปุ่มนี้จะถูกกดทำให้วงจรเปิดไฟก็ดับ เวลาเปิดประตูมันจะลงกราวด์ได้ทำให้ครบวงจร ไฟก็ติด
    ถ้ามันติดๆ ดับ ๆ แสดงว่าหน้าสับผัสมันอาจจะไม่ค่อยดีแล้ว น่าจะมีตัวใดอันนึงในสี่อันเริ่มจากประตูคนขับก่อนเลยเพราะเปิดปิดบ่อย

3. mailgu

mailgu New Member Member

10
    0
    0
    ขอบคุณครับสำหรับคำตอบครับรวดเร็วจิงพี่ๆเรานี่สุดยอดครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้