ขอเชิญพี่น้อง ไปวิ่งเซอร์กิจ สนามนครชัยศรี

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย G Type R, 28 กรกฎาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ขอเชิญพี่น้อง Club Si ไปวิ่งเซอร์กิจ ณ สนามนครชัยศรี วันอาทิตย์ที่ 8 สิงหาคม 2553
    เนื่องจากทาง Integra Inc ชวนพวกเราไปวิ่งด้วยกัน เพื่อหาประสบการณ์ในการขับเซอร์กิจ
    ค่าใช้จ่าย ตกคันละ 1500 บาทต่อคัน (อาจจะถูกกว่านี้ถ้าไปกันเยอะ) ราคานี้ไม่รวมอาหารและน้ำดื่ม
    ในงานวันนั้น จะมี 1.Subaru 2.Mx5 3.Integra ไปวิ่งด้วย
    จะมีอาจารย์มาคอยแนะนำ ไลน์ในการวิ่งด้วย
    อาจจะมีหนังสือ OPT4 มาถ่ายด้วยถ้าหากเราไปกันเยอะพอ (ประมาณ 10 คัน)

รายชื่อสมาชิกที่จะไป
    1. BookSi
    2. Wakita
    3. canniva
    4. aukprja (ไปแต่ไม่ลงวิ่ง)
    5. B_Bank(Si)
    6. Si_Black
    7. Tamako
    8. Tuned by Tommy
    9. MINT505SR
    10. G Type R (ไปแต่ไม่วิ่ง))
    11. yu yu yu 12
    12. J
    13.PerawatK (จ่ายแล้วคับ) ฝากไว้ P'book
    ชื่อคุณแคน ซ้ำ น้องวาขออนุญาตลบออกนะคะ เดี๋ยวจะงง

อัพเดตเพิ่มเติม 5/8/10

รายละเอียด
    9.30 เจอกันที่สนามนครชัยศรี
    10.00 - 10.30 แนะนำการขับขี่ในสนามเบื้องต้น (ใครเคยลงสนามแล้ว ถ้าพร้อมก็วิ่งได้เลย)
    10.30 - 12.00 วิ่งได้ตามสะดวก ใครพร้อมลงได้เลย
    12.00-13.00 รับประทานอาหารกลางวัน
    13.00 - 16.00 วิ่งได้ตามสะดวก
    16.00 แยกย้ายกันกลับบ้านจ้า

การลงวิ่งในสนามคร่าวๆ จากที่ได้พูดคุยมา ก็น่าจะเป็น วิ่งรวมกันหมด แต่ไม่ได้หมายถึง วิ่งพร้อมกันหลายๆคันนะ
    หลังจากคันที่ 1 ออกไปแล้ว จะจับเวลาแล้วปล่อยคันที่ 2 ต่อ จะมีระยะห่างในการวิ่งพอสมควร ดังนั้นไม่ต้องกังวล
    รายละเอียดอื่นๆไปฟังต่อก่อนลงสนาม (งานนี้ไม่ได้ไปแข่ง ไม่มีถ้วยรางวัล วิ่งเอาสนุก+ประสบการณ์ครับ)
    ในวันนั้นเท่าที่ทราบจะมีรถไปวิ่ง ประมาณ 50 คัน มี subaru civic si mx5 mini civic ek

การเตรียมตัวและสิ่งที่ควรเตรียมไป

อาหารและเครื่องดื่ม
    เนื่องจากที่นั้นไม่มีน้ำและอาหารขาย ไม่มีเก้าอี้ ใครพกเสื่อ เก้าอี้ มาได้ พกมา เครื่องดื่มเตรียมมาด้วย
    ทางผมก็จะเตรียมมาเผื่อน้องๆ แต่อาจจะไม่มากพอ ยังไงก็พกๆมาด้วยครับ ส่วนอาหารนั้น ผมคิดว่าจะวิ่งออกมาซื้อรอบนึง
    ถ้าใครกินง่ายๆฝากผมซื้อก็ได้ แต่ถ้ากินยากเตรียมไปเลยนะครับ

น้ำมัน
    น้ำมันใครใช้ เบนซิน 95 อย่างเดียวที่นั้นไม่มีขาย เติมเต็มถังไปได้เลย

รถ
    เช็คยาง ลมยาง เบรค น้ำมันเบรค เช็ครถว่างั้นเถอะ นิดนึง ด้วยครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 5 สิงหาคม 2010
  2. bigbossit

bigbossit New Member Member

209
    0
    0
    ไปงับ 1 คัน

3. bookSI

bookSI New Member VIP

1,237
    51
    0
    ลุงอ่ะยังไง - -

4. aukpr

aukpr New Member Member

261
    0
    0
    ใกล้บ้านมั่กๆ ไปด้วยแต่ไม่ลงสนามได้ไหมอ่ะครับ มือใหม่แถมรถก็ไม่สวยด้วยอ่ะรอยเต็มเรยยย ทั้งบุบทั้งสีถลอก ยังไม่ได้เก็บสักจุด กะว่าจะสะสมไว้ทำทีเดียว

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 กรกฎาคม 2010
  5. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    เมื่อกี้ วา โทรมาหาแล้ว

ลงชื่อครับ ธนนนท์

6. thananonn

1,973
    34
    0
    เมื่อกี้ วา โทรมาหาแล้ว

ลงชื่อครับ ธนนนท์

7. civic_si2000@hotmail.com

[email protected] New Member Member

1,295
    2
    0
    อยากไป.....แต่ตัดสินใจอยู่....ครับบบบบบบบบบบบบ อิอิ
    ปล.สนามนี้โค้งเยอะ และสั้น มันๆๆๆๆๆ ชอบๆๆๆๆ

8. คุล

คุล New Member Member

1,056
    1
    0
    อาจจะไปเชียร์ เพราะวันอาทิต วันว่างงงงงงง 555

9. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    ได้รับ SMS จากวาแล้วครับ งานนี้ต้องขออภัยอีกครั้งหนึ่ง ไปไม่ได้ ตรงกับอาทิตย์ที่ผมกลับจันท์พอดีเลย ยังไงจะรอชมรูปนะครับ ;)

10. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    นักขับเซอร์กิจ Club Si มีเท่านี้เหรอ ขอเสียงหน่อย

11. thananonn

1,973
    34
    0
    ขับสนุกๆกันครับ

12. Si_black

Si_black New Member Member

272
    0
    0
    ไม่ได้เปนสมาชิกอ่ะครับ แต่ใช้ si ไปด้วยได้ไหมเอ่ย

13. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    อาจจะไปเชียนะครับๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

14. joiceSi

joiceSi New Member Member

816
    9
    0
    ติดสอบภาค ก อ่ะคับ:cry:

Joice++Jum

15. Tuned by Tommy

Tuned by Tommy New Member Member

766
    29
    0
  16. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    ไปสิไป เมียอนุญาต แร้วววววววววว

17. bookSI

1,237
    51
    0
    คนเริ่มเยอะเริ่มมันละ อิอิ

18. civic_si2000@hotmail.com

[email protected] New Member Member

1,295
    2
    0
    วันงานรับลองล้น..................อิอิ ไม่เชื่อไปดูสิ ฮาฮาฮา

19. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)

ตอนนี้ก็มีสมาชิกไปเพิ่มละ ใครที่สนใจไปร่วมกิจกรรมดีดีแบบนี้ หรือ มีคำถามเพิ่มเติม โทรถามวาก็ได้คะ 086-3063527

Update สมาชิกที่ไปร่วมกิจกรรม

1. Book
    2. Bank
    3. Can
    4. Au
    5. J
    6. Tuned by Tommy
    7. Beck
    8. Wa

ขอบคุณเพื่อนๆมากคะที่ให้ความร่วมมือ จะ 10 คันแล้ววว เย้ๆๆๆ พี่กอล์ฟ ติดต่อ OPT4 เลย เพราะรวมกับ Integra เกิน 10 คันละ

เพื่อนๆที่อยากไปแต่ยังไม่แน่ใจ ไปเพิ่มเติมที่หน้างานได้อีกนะคะ ไปกันเยอะๆนะคะ

20. G Type R

3,607
    99
    0
    มาเลยครับ มารู้จักกันไว้ครับ สนใจไปก็โทร 081 3577785 Golf ได้เลยหรือลงชื่อไว้ในกระทู้นี้ก็ได้:D:D

21. Tuned by Tommy

Tuned by Tommy New Member Member

766
    29
    0
    เที่ยวนี้ไปกันเยอะดี เยี่ยมมากครับพี่น้อง club si
    ปล. พี่กอล์ฟช่วยเตรียม pretty ไปด้วยนะ

22. MINT505SR

MINT505SR New Member Member

26
    0
    0
    ไม่ได้เป็นสมาชิกเหมือนกัน แต่อยากไปด้วยครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 กรกฎาคม 2010
  23. bigbossit

bigbossit New Member Member

209
    0
    0
    จัดการค่าใช้จ่ายให้เรียบร้อยเร้นนะ

24. civic_si2000@hotmail.com

1,295
    2
    0
    เสียดายมากกกกกกกกกกกกกกกกกกก ไปไม่ได้ ติดธุระอะ...แงแง
    ขอบคุณวาที่โทรมาชวนนะครับบบบ โอกาศน่าจะไปให้ได้........ครับบบบบบบบ

25. bookSI

1,237
    51
    0
    ไม่ได้เป็นสมาชิกก็มาได้คับ ^^ ยินดีต้อนรับทุกคนเลย

26. คุล

คุล New Member Member

1,056
    1
    0
    ว่าแต่ สนามไปทางไหนอะ

หลงแน่ๆเลยตู

^___^

27. Inspire

Inspire New Member Member

11
    0
    0
    ไปด้วยได้หรือเปล่าครับ อยากไปดู ไปสมัครคลับแต่คงไม่ได้ขับเพราะรถแตนๆ เลย

28. aukpr

261
    0
    0
    ไปไม่ยากหรอกครับแต่ต้องลุยทางลูกรังประมาณ 2-3 กิโล นะถ้ามันยังไม่ได้พัฒนา เพราะไม่ได้ไปมานานมากแล้ว;)

29. EK5616NAD

EK5616NAD New Member Member

124
    1
    0
    น่าสนุกดีครับ
    สนามนี้วิ่งได้มันส์ และไม่ค่อยอันตรายด้วย แต่กินยางชะมัดเลย
    ไม่รู้รถนอกคลับไปแจมด้วยได้หรือเปล่า...พอดีผมมีประตูเกินมา 2 บาน อิอิ

30. aukpr

261
    0
    0
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้