ขอคำแนะนำ ติดฟิล์ม Hi-Kool Si สีดำหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย blackdevil7, 23 กรกฎาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. blackdevil7

blackdevil7 Member Member

117
    0
    16
    หวัดดีครับพี่ ๆ ทุกคน คืมผมไปจับ Si ของ สส. แถวนี้มาได้ (จับเอาที่บ้านเลย พอรู้จักกัน)
    วิ่งแค่ 80000 กว่าๆเอง(แบบว่ารถพี่เค้ามี 10 กว่าคัน) สภาพเดิมมาก ๆ (ทุกอย่างเลย เดิมๆ!)
    ที่สำคัญตอนนี้ฟิล์มที่ติดอยู่น่าจะ lamina 10% ใสเกิ้น(แอบนัวสาว ๆ ไม่ได้เลย)
    ผมเลยอยากจะติดของ Hi-Kool แนว ๆ ยุ่นหน่อย อยากได้ code หน่อยอ่ะครับว่า
    หน้า-ข้าง-หลัง code อะไร สีอะไร กี่ % ดี ถึงจะเหมาะครับ รบกวนชวนช่วยพี่ ๆ แนะนำน้องใหม่หน่อย
    ขอบคุงล่วงหน้านะคร้าฟฟฟ :D:D ลืมบอกไปไอ้เจ้า Si ของผมสีดำนะค้าฟฟฟ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 กรกฎาคม 2010
  2. aoomc

aoomc New Member Member

4
    0
    0
    กระจกสามบานหลังเลือก ฟิลม์เบอร์ r90hc ไปเลยครับ ดำ80เปอร์เซ็น เป็นฟิลม์ตัดแสงด้วย กันร้อนด้วย

3. civic_si2000@hotmail.com

[email protected] New Member Member

1,295
    2
    0
    อื.............ความคิดส่วนตัวผมนะครับ
    รถผมก็สีดำ ติดมาทุกแบบแล้ว ตั้งแต่
    1. 3บานหน้าเขียวไม่มีปรอท40 3บานหลังดำไม่มีปรอท60 (แต่อยากลอง...ดำๆดูเลย.....เปลี่ยน)
    2. 3บานหน้าดำไม่มีปรอท40 3บานหลังดำไม่มีปรอท60 (ลองแล้วแต่ยังไม่สุด...เลยเปลี่ยน)
    3. 3บานหน้าดำไม่มีปรอท60 3บานหลังดำไม่มีปรอท80 (ลองสุดละ.....แต่ขับยากมากกกกกกกลางคืนมองไม่เห็นเลยเปลี่ยน)
    จบที่ 4. 3บานหน้าไม่ใส่ 3บานหลังดำ แบ่งเป็นบานข้าง60 2ชั้น บานหลัง80ชั้นเดียว (ลงตัวดีกระจก3บานหน้าสีมันเขียวๆใส่ๆมองเห็นด้านใน หลังดำๆเข้ากันดีกะท้ายคูเป้) ครับบบบ
    ปล.เชื่อเหอะว่าไม่จบทีเดียว ยังไงก็พิจารณาเองนะครับบบบบบ ส่วนยี่ห้ออย่าเพิ่งเอาแพงมากนะครับ เพราะอาจจะได้เปลี่ยนบ่อยเสียดายเงินครับ แค่แชร์ประสบการณ์ครับ(เคยแล้วเสียดายเงิน) ขอบคุณครับบบบบบ

4. blackdevil7

117
    0
    16
    ขอบคุงทุกท่านมากคร้าฟฟฟ จะเอาไปพิจารณาดู
    4.3 น่าสนมาก ขอ code สีเลยได้ป่าวครับ

5. Interista

Interista New Member Member

1,112
    1
    0
    ได้รถมาแบบเดียวกันเลย วิ่ง 8หมื่นก่า เดิมๆเนี่ย 5555+

แต่เจ้าของเก่าผม เป็นเจ้าของผับ ในเอกมัย ฮ่าๆ

ฟิล์ม ผมเบอร์ไรยังมะรู้เลย เขียวๆ = =

6. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0
    ท่าทางได้มาถูกเอามักๆ ดีใจด้วยคับ

7. civic_si2000@hotmail.com

[email protected] New Member Member

1,295
    2
    0
    จำสีโค็ดไม่ได้อะครับ สามบานหลังเป็นของ3M 60%กะ80% เพราะติดเสร็จก็เช็ดโค็ดออกหมดเลย
    เอาเป็นดำสนิทไม่มีปรอทก็โอเคแล้วมั่ง......อิอิ

8. IIJIIJ

IIJIIJ New Member Member

165
    0
    0
    ของผมที่ติด

3 บานหน้า Lamina L75 3 หลัง อะไรก็ได้ ดำๆ 60-80 ครับ เขียวยุ่นกำลังดีเลย 3 บาหน้า ส่วน ดำหลัง ก็เฉยๆ มันก็ดำปกติ เข้ากันดีครับ ใสๆขับกลางคืนสบายตาดี แต่กลางวันทำใจ ร้อนหน่อยครับ

9. คุล

คุล New Member Member

1,056
    1
    0
    อยากลอกออกอยุ่เหมือนกัน มืดๆ ไปขับกลางคืน ไม่สะดวกนะคับ

อิอิ

10. โจCoupeดำ

โจCoupeดำ New Member Member

950
    4
    0
    ของผมใส่ ชา ใสๆ ไม่กันไรเลย ชอบอ่ะ มันตื่นเต้นดี 555555555555+
    โชคดีคร๊าบบบบบบบบ....

11. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    ของผ๋มใสทั้งคันง๊าบๆๆ

สวยง๊าบๆๆ

แต่ร้อน โคตรๆง๊าบๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

^^

12. คุล

1,056
    1
    0
    ของผม ดำ ๆ นั่วหญิงได้

แต่ ไม่มีให้นั่วอะดิ

T___T

13. blackdevil7

117
    0
    16
    555+ ผมก็เพิ่งทำแฟนหลุดมือไป
    ก็เลยเหลือแต่เจ้า SI นี่แหละครับ
    ขี่ได้ทั้งวันทั้งคืนไม่งอแง
    เข้าพรรษาเพิ่งไปไหว้พระพุธชินราชมา
    2 วันกดไป 1000 กว่ากิโล
    โดนค่าน้ำมันไป 2 พันปลาย ๆ พอไหว ๆ

14. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)

หน้า 40 เขียว หลัง 80 ดำไม่มีปรอท คะ

ขับๆไปก็จะชินเอง ถ้าติดดำทั้งคัน ไม่ค่อยแนะนำ

15. civic_si2000@hotmail.com

1,295
    2
    0
    คุณวานอนดึกหรือว่าตื่นนอนเนี้ย......
    ส่วนผมกำลังจะนอนครับบบบบบบบบบ
    อิอิ

16. blackdevil7

117
    0
    16
    ขอบคุงปรมาจารตั๊กม้อทุกท่านนะครับ วันนี้ไปจัดมาแระ (แอบโดดงานไป อิอิ)
    hi-kool บานหน้า 40 หน้าข้าง 60 สามบานหลัง 80 ปรอทอ่อน ๆ สวยดีครับ
    แต่เสียดาย สามบานหน้ามองจากด้านนอกดูมืดไป ไม่เห็นหน้าหล่อ ๆ คนขับเลย
    แต่ก็ได้ดุหน่อยนึง แล้วก็เพื่อความเป็นส่วนตัวนิด ๆ เอิ้ก ๆ :cool:

17. คุล

1,056
    1
    0
    สงสัย ข้าง 60 มันเลย แสง โดนตัดเข้ามาจาก ด้านหน้า ด้านเดียวเลยยิ่งทำให้ มืดๆ อะคับ อิอิ

ของ ผมกำลังคิดอยุ่ อยากติด สามบานหน้า ใสๆ กะเขาบ้างแระแต่ยังไม่รุ้ว่าจะติด ประมาณไหนดี

อากาศเมืองไทย มันร้อนแสบตาเกิน

แต่ (ปกติรถใช้แต่กลางคืน อิอิ)

18. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)

เพิ่งตื่นคะ เป็นคนตื่นเช้า

19. blackdevil7

117
    0
    16
    อิอิ เห็นรูป ของเจ๊ Wakita(Wa) ทีไรแล้วหวิวทุ๊กกก ที 555

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้