เรื่องของคอยล์แยก ครับ (MSD)

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย Great, 23 กรกฎาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Great

Great New Member Member

53
    0
    0
    ใส่แล้วเปนไงบ้างครับเห็นผลเลยมั๊ยสำหรับรถเดิมๆ อ่ะครับ แล้วทั้งชุดพร้อมใส่นี่ต้องมีอะไรบ้างอ่ะครับ ราคาเท่าไหร่ แล้วซื้อที่ไหน ช่วยชี้เบาะแสทีครับ ขอบคุณครับ

2. bookSI

bookSI New Member VIP

1,237
    51
    0
    นิดหน่อยคับ ไม่ถึงกับชัดเจนมากรถไม่ทำอะไรมากผมว่าของเดิมเพียงพอคับ

3. civic_si2000@hotmail.com

[email protected] New Member Member

1,295
    2
    0
    16B แรงพอแล้วมั่ง................อิอิ
    ปล.กรองARCยังอยู่ปะครับ

4. Great

Great New Member Member

53
    0
    0
    ยังอยู่ครับ ถ้าสนใจผมให้ราคาพิเศษเลยครับ อิอิ

5. bookSI

bookSI New Member VIP

1,237
    51
    0
    ขายไรกันบอกมั่ง ^^

6. Tuned by Tommy

Tuned by Tommy New Member Member

766
    29
    0
    ตามที่บุ๊คบอกครับ แต่ก็ดีกว่าของเดิมแน่ๆ ในรอบสูงๆ จะเห็นผลมากขึ้น เวลาทำเครื่องเยอะๆ สังเกตว่าเครื่องhonda พวกตระกูล K จะเป็นคอลย์แยกหมด เพื่อแก้จุดอ่อนของเครื่อง B ที่ยังจานจ่ายอยู่ ถ้าไม่ขาดเหลืออะไร ลองใส่ดูครับ จะให้ดีต้องติดพร้อมกับตัว CDI ความเห็นส่วนตัว ผมคิดว่าเป็นของเล่นที่น่าใช้กว่ากรองเปลือย หรือ regulator

7. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    ตัวจริง ชัดเจน มาตอบ แระ

8. civic_si2000@hotmail.com

[email protected] New Member Member

1,295
    2
    0
    ไปทำแบบเสร็จๆเนี้ยเค้าทำกันที่ไหนหรือว่าทำกันเองก็ได้อะครับ อยากรู้จัง ขอบคุณครับ

9. yu yu u12

yu yu u12 New Member Member

882
    36
    0
    มี ขาย หุหุ ฝากะลาเบิก h23 เลย ถ้า เครื่อง ฝาแดง ใช้ ฝากะลา msd หรือ เจาะเอาเท่านั่น นะจ๊ะ

10. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    อีกเรื่องเลยคือ มันเสียยากกว่า คอยล์ในจานจ่ายครับ ใช้ยาวๆ

11. civic_si2000@hotmail.com

1,295
    2
    0
    ชอบๆๆๆๆๆๆๆของแรงราคาไม่แรงชอบบบบๆๆๆๆๆๆๆๆ ขอบคุณครับบบบบบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้