ตอนนี้ถ้าจะขายน้ำมันเครื่อง ขายยี่ห้ออะไรดีครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Cain, 28 กรกฎาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Cain

Cain New Member Member

70
    0
    0
    ตามนั้นครับ พอดีจะทำปั้มที่ขายน้ำมันเครื่องเอง เลยอยากรู้ว่าถ้าเป็นรถบ้านๆ ธรรมดา น้ำมันเครื่องยี่ห้อไหน คนใช้เยอะครับ ขอบคุณครับ

2. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    ปตท

โมบิล

คาสตรอน

เชลล์

ประมาณนี้ครับรอผู้อื่นมาชวยตอบอีกที

3. Cain

Cain New Member Member

70
    0
    0
    เพิ่มเติมข้อมูลว่า เดิมขายเชลล์อยู่แล้วครับ พอดีกำลังสนใจยี่ห้ออื่นด้วย

4. Top

Top New Member Member

91
    4
    0
    อันนี้ของปีที่แล้ว แต่น่าจะใช้ได้ครับ แต่ใช่ว่าใช้ยี่ห้อที่ขายดีที่สุดแล้วจะดีนะ บางที่ลูกค้าเลือกยี่ห้อด้วย ต้องเจาะกลุ่มลูกค้าให้ถูกด้วยครับ

5. assanai

assanai New Member Member

263
    3
    0
    caltex กลางๆบ้าน

6. Nyce

Nyce New Member Member

140
    0
    0
    ผมเจอมาหลายยี่ห้อนะครับ

แต่มาลงเอยที่ ปตท น่ะ

ขายดีสุดแล้วคับ ตลาดหลายๆกลุ่ม เป็นที่พอใจ

7. เน้นของแท้ ๆ กล้ารับประกัน ขายยี่ห้ออะไรก็ขายดีครับ เพราะตอนนี้ของปลอมเยอะมากกก

8. *+* โต้ง *+*

*+* โต้ง *+* New Member Member

1,306
    29
    0
    ต้องถามว่าตลาดที่ขายอยู่เป็นแบบไหนครับ

บ้านๆ หรือว่ารถซิ่ง เพราะตลาดมันคนละเรื่องเลย

บ้านๆ ก็ขายพวก ปตท. Mobil1 เทือกๆนี้ มีเยอะ มีครรบ ยังไงก็ขายได้

9. JJ76

JJ76 New Member Member

3
    0
    0
    ราคาขายหน้าร้านจะไว้ไมตอนนี้ขายปตท เหมือนแข่งกันจนขึ้นไปทุกวัน ไม่ลองทำน้ำมันอะไรใหม่ๆดูแต่ยี่ห้อต้องรู้บ้างผมว่าหน้าสนุกกว่านะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้