เคยเจอ "รถส่งหนังสือพิมพ์ " กันมั้ยคับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย oregano, 22 กรกฎาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. oregano

oregano Member Member

191
    6
    18
    วันก่อนผมขับรถอยู่บนถนนมิตรภาพ กำลังขับอยู่ดี

อยุ่ๆพี่เค้าติดตูดมาแล้ว มองดูไมล์รถเรา ก็วิ่งอยู่ 120 แล้วนะ

เลยงงๆ ว่าทำไมมันวิ่งดีจังวะ

555

คิดว่ามันไม่น่าจะเดิม

เพื่อนๆพี่ๆ พอรุ้มั้ยคับ ว่าเค้าทำไรกันมาบ้าง อยากรุ้จิงๆ เพราะหกล้อเดิมๆ ไม่น่าวิ่งได้ขนาดนั้น

2. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    เจอประจำคับ ทั้งหกล้อ รึ กระบะ

ส่วนมากที่เจอนะ จะเป็นกระบะ ซะมากกว่าอ่ะคับ ขับส์กันเร็วโครต ๆ

ส่วนสาเหตุที่ว่า หกล้อ วิ่งแปะตูดเลยเนี้ย ผมว่าเป็นธรรมดานะคับเพราะ ล้อเค้าใหญ่

ยิ่งวิ่งลอย ๆ แล้วนะ สบาย

3. ToN NTS Slidecar

ToN NTS Slidecar New Member VIP

481
    19
    0
    เคยขับเองอะคับ คันสีชมพูนี่แหละลองหวดกับรถเล็กดู จมไมล์ 130 km รถเล็กวิ่งตามหลังบอกว่ากูกดไป 160 แล้วสาดดดดดดดดดด

ลืมบอกไปคับของผม 150 HP turbo 6 M/T คับ

ส่วนคันใหม่ที่กำลังสั่งมา 175 HP turbo 6M/T ไว้หวดจมไมล์แล้วจะมาบอกคับว่าวิ่งได้เท่าไร อิ อิ

4. AoFChen

AoFChen New Member Member

1,851
    16
    0
    ทำเวลากันขับตาม150ยังไม่ทันเลยเครื่องเราลั่นหล่ะรถเค้านิงๆ ^^

5. +help

+help New Member Member

52
    1
    0
    เคยเจอคับ สายเอเชียประมาณตี3 พี่เค้าขับได้มันส์มาก
    และก็เมื่อต้นอาทิตย์นี้เลย เย็นๆขึ้นทางด่วนจากพระราม2 มองหลังเห็นพี่เค้าตามมา
    6ล้อ สังกัด นสพ.สีเขียวๆ ออกด่านได้ พี่รูดขวาตลอด ขับอย่างกะรถเก๋ง ขึนสะพานแขวนก็รูดขวายาวๆ
    ไม่เหมือนรถบบรทุกสักนิดเลย ไม่กลัวตำรวจด้วย ปกติขึ้นทางด่วนจะไม่ค่อยเห็นรถบรรทุก วิ่งขวากัน :)

6. ศาลายา_ ปป+10

ศาลายา_ ปป+10 New Member Member

77
    2
    0
    .....เสียงจะ แป๊ดดดๆๆ ด้วย รถไทย.. น่ะ แม่มแรงจัง

7. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    เคยเจอรถของหนังสือพิมพ์ไทยรัฐ ขับเร็วดีจริงๆ

8. ไทย.. เร็วสุดแล้วครับ เคยคุยกับพี่ที่ขับรถส่งหนังสือพิมพิ์เนี้ยมา เค้าบอก เปลี่ยนเป็นเครื่อง 8 สูบ Turbo ครับ ช่วงล่างทำ เพลาทำ เค้าวิ่งส่งของ ไม่ต่ำกว่า 160km up ครับ เดี๋ยวส่งงานไม่ทัน และบริษัท เค้า ขอให้รถเค้า สามารถ วิ่งขวา ได้ ตลอด โดยไม่โดนเรียกด้วยครับ

ปูเป้คุง ถูกใจสิ่งนี้
  9. ปูเป้คุง

ปูเป้คุง Active Member VIP

1,057
    4
    38
    แนะนำอย่าไปขวางพี่แกนะคับ อย่าตามด้วย ไม่ทันแก่หรอกคับ

10. กล้วย910

กล้วย910 Well-Known Member Super Moderator VIP

3,146
    41
    48
    เค้าทำเวลาจริงครับ ต้องให้เค้าไป :welcome:

11. I-PONG

I-PONG Member Member

415
    22
    18
    ทันไม่ทันไม่รู้ แต่ที่แน่ ๆ โดนหกล้อพวกนี้แซงแล้วมัน "ดูด"

อันตรายเด้อออออ

12. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
    รถพวกนี้ต้องทำเวลาครับ ออกจากกรุงเทพ ตีสามกว่าๆ มาถึงเชียงรายประมาณ 11 โมง ( ไม่รู้เริ่มส่งตั้งแต่จังหวัดอะไร )

แต่เค้าก็ทำรถมาดีมากๆ ไม่มีโทรม สภาพเนี๊ยบมาก เสียงอย่างโหด เพราะผ่านหน้าบ้านผมทุกวัน

เคยคุยกะพวก รถ6ล้อ เค้าบอกว่าถ้าไม่หลบให้ มันเปิดไฟสปอร์ตไลท์ที่ติดเพิ่มมาเป็นพิเศษ ( มีทุกคัน )
    ไล่รถที่วิ่งขวาให้หลบเค้าด้วย

แล้วก็เคลียทางตลอดสายด้วยครับ ไม่โดนจับ วิ่งขวายาวๆกันเลย

13. prototype01

prototype01 Active Member Privilege

800
    47
    28
    เจอประจำครับ เส้นมิตรภาพ รถเขียวๆ 6ล้อ ตู้ทึบเลย

รถเขาวิ่งทำเวลา+วิ่งทุกวัน+มีการขอสิทธิพิเศษ

แต่นิสัยคนขับดีมากๆเลยนะครับที่เจอส่วนมาก (ถ้าไม่ไปกวนตีนเขาก่อนนะ)

เจอกันกลางคืน ขับตามพี่เขานี่แหละ ไฟสว่างดีมีการให้สัญญาณไฟบอกเราด้วยถ้าข้างหน้ามีอะไร

14. ch_opas

ch_opas New Member Member

559
    6
    0
    เคยเจอเป็นกะบะหลายที ไม่เคยเล่นด้วย

เพราะพี่แกขับเร็วโคตร

15. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    เคยไป 170 แล้ว ยังบี้ติดตูด เลยยกให้เค้าแซงไปครับ

เคยอ่านเจอในวิชมาเนีย พี่ไทยรัฐเค้ามาตอบเองเลยอ่ะครับ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 10:40:45 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 10:39:47 ----------

เคยไป 170 แล้ว ยังบี้ติดตูด เลยยกให้เค้าแซงไปครับ

เคยอ่านเจอในวิชมาเนีย พี่ไทยรัฐเค้ามาตอบเองเลยอ่ะครับ

16. PeNgMaN

PeNgMaN Well-Known Member Privilege

3,101
    51
    48
    รถหกล้อถ้าเป็นรถบรรทุกขนาดกลางตัวใหม่แรงสุดก็200กว่าแรงม้าแล้ว
    HINOแรงสุดก็212แรงม้า ISUSUก็240แรงม้าแล้วอ่ะ
    รถบรรทุกถ้าเป็นรถเปล่านี้วิ่งระจาย 130-140นี้สบายๆ

17. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    เคยเห็นรถของเดอะ เนชั่น อะครับ มานเป็น JZ ไม่โบ ติดแก๊สอะครับ ที่เป็นรถกระบะวีโก้อะครับ มิน่า ทามไมมานแรงจัง

18. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    เคยเจอแบบ6ล้ออ่ะครับ ที่เส้นวิภา พี่เค้าหวดมาเต็มมากๆ เร็วโคตรๆ น่ากลัว..

19. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    เจอแถวเส้นวิภาฯประจำครับ (ไม่ต้องบอกก็รู้ว่า นสพ. ชื่ออะไร อิอิ)

รถวิ่งดี แถมสะอาดด้วย สภาพรถเนียนๆเลย

20. Little DragonZ

Little DragonZ New Member Member

566
    16
    0
    ดีครับ เพราะพวกเขาทำเพื่อให้พวกเรามีหนังสือพิมพ์ อ่านตอนเช้ากัน อิอิ ^ ^

21. ploy boy...

ploy boy... New Member Member

1,538
    105
    0
    ประจำครับ ตี 3 ตี 4 แรงเหลือ ๆๆๆ

22. DorAEmon Power

DorAEmon Power New Member Member

115
    7
    0
    ผมสังเกตุว่ารถพวกนั้นจะเตี้ยกว่าปกติด้วยครับ

23. ~ Taohoo ~

~ Taohoo ~ New Member Member

273
    1
    0
    6 ล้อ ไทยรัฐ แรงจริงครับ ต้องยอม

24. ผมเจอมากับตัวหลายรอบแล้วคับ

ลองเอาฟอจูเนอขับไล่ตามมัน 140 ยังไม่ทันมันเลยคับ มันขับกันทุกวัน รู้ลายถนนหมด ว่าตรงไหนมีหลุม มันหลบได้หมด

ถ้ามันขับมาเลนขวา แล้วมีรถขวา มันจะเปิด สปอไลต์บนหัวมันอ่า 2ดวง ส่องเลย สว่างโคตร ทุกคันต้องหลบ เค้าขับกันอย่างมืออาชีพ เลยละคับ ยอมรับเลย

25. เคยเจอมาหลายรอบแล้วครับไล่ไม่ทันสักที ทางทีดีให้พี่เค้าไปก่อนดีกว่า อย่าไปเสี่ยงครับ

(รถเราVSรถบริษัท)

26. markruk

markruk New Member VIP

1,028
    52
    0
    เจอบ่อยครับรถไทยรัฐ แรงจริงๆ เค้าวิ่ง 160-170 ผมเคยตามตูดเค้า ให้เค้าเป็นรถนำตอนกลางคืน

27. 420 zakao

420 zakao New Member Member

106
    2
    0
    ไทรัฐเเน่นอนจริงๆครับ ขับเร็วโครตๆ

28. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    เจอแบบนี้ต้องหลบเลยคับ

29. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    นานมาแล้ว เคยเจอตัวเขียว แซงบนเขา รถสวนมา แม่มก็เบียด ขับตามกันมา 5 คัน ทั้งเบรก ทั้งหลบลงข้างทาง ทั้งลงหญ้ากันสนุกครับ

มองในมุมนึงก็งานเค้า แต่มองอีกมุม ก็น๊ะ มารยาทนิดนึงก็ดีครับ :D

ทางที่ดี หลบดีกว่า เดี๋ยวงานเข้าครับ

30. Mochi_Racing

Mochi_Racing New Member VIP

692
    36
    0
    รถ6ล้อเค้าทำชุดใหญ่ครับ เทอร์โบเบ้อเริ่ม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้