ซื้อวิทยุแล้วไม่มีcodeเปิดเรื่องทำไงดีครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย aerler, 10 สิงหาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. aerler

aerler New Member Member

283
    5
    0
    พอดีผมได้วิทยุติดรถของhonda new jazz มามันเป็นแบบ2dinครับจากร้านขายของแต่งแถวหมู่บ้านเมืองทอง1 ในราคา2500
    แล้วเค้าไม่มีcodeเปิดเครื่องวิทยุมาให้ทำให้ผมใช้งานไม่ได้ โทรไปขอ0เค้าก็บอกต้องเอาเลขตัวถัง+เลขเครื่องยนต์+เลขวิทยุไปให้ โทรไปขอทางผู้พลิตวิทยุคือ fujitsu ten เค้าก็บอกต้องให้hondaมาดิวเอง ผมก็จนปัญญาที่จะไปตามข้อมูลของรถ ซึ่งคนที่ขายผมเค้าบอกรถเจ้าของเอาไปใช้ต่างจังหวัดแล้ว

ผมจะทำยังไงดีครับช่วยหน่อย จะเอาของไปคืนเค้าดีไหมครับ

2. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    ลองกลับไปถามที่ร้านดีกว่าครับ ถ้าไม่ได้ ก็เอาไปคืนดีกว่าครับ

3. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    คืนสถาณเดียวครับ เพราะถ้าไม่มีโค้ดมันก็ใช้ไม่ได้อยู่แล้ว

4. *+* โต้ง *+*

*+* โต้ง *+* New Member Member

1,306
    29
    0
    เค้าเขียนไว้บนตัววิทยุรึเปล่าครับ ถ้าไม่ได้จริงๆคงต้องเอาไปคืนล่ะ

5. R32GTR3037

R32GTR3037 Active Member Member

0
    6
    38
    เรื่องโค๊ดลองไปดูบ้านหม้อครับ น่าจะมีคนปลดล๊อคได้ เพราะวิทยุผมมาจากญี่ปุ่นบางตัวก็ติดโค๊ต ติดพาส และลูกค้าที่เหมาไป มันก็เอาไปแก้ขายกันนะครับ

6. aerler

aerler New Member Member

283
    5
    0
    ครับเค้าเอาcodeมาให้แล้วแต่ก็ผิดอีกผมว่าจะเอาไปคืนเค้าแล้วครับ
    ตอนผมเอาไปลองร้านเครื่องเสียงเค้าบอกว่าเอาcodeออกได้ตั้ง800ผมว่ามันไม่คุ้มครับ
    ค่าวิทยุ2500+ปลดcode800+ค่าใส่400=3700ผมว่าไปหาวิทยุดีกว่านี้ได้เลย ถ้าเค้าไม่รับคืนจะมาเล่าต่อครับขอบคุณทุกเสียงครับผม

7. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    โฮมปิ๊ ช่วยคุณได้ ^^

8. เศร้าและแซงแทนเลย เรื่องแก้โค๊ดลองไปบ้านหม้อ หรือ ร้านอมร

อันนี้ความคิดส่วนตัว
    จริงๆ ถ้าคนขายเป็นเจ้าของรถ หรือเป็นญาติกับเจ้าของรถ
    ต่อให้รถอยู่ที่ไหน ก้อแค่โทรถาม ว่า code เบอร์อะไร แล้วโทรหาคุณ ก้อจบแล้ว

แต่ถ้าคนขาย ขายเพราะไม่มีโค๊ดและรู้ว่าใช้ไม่ได้ แล้วมาขายให้คุณโดยที่ไม่บอกว่าไม่มีโค๊ด ถือว่าแย่มาก

9. R32GTR3037

R32GTR3037 Active Member Member

0
    6
    38
    โทรถามลูกค้าผมให้แล้วนะครับ มันแก้โค๊ดได้ครับ ราคาอยู่ 300-400บาท ครับ รอรับวิทยุกลับได้เลยครับ

10. AOFMOTORSPORT

AOFMOTORSPORT New Member Member

460
    8
    0
    โค๊ดวิทยุ honda จะเป็น รหัส 4 ตัวครับ

ลองดู ที่ฝาปิดฟิวส์ ใต้คอพวงมาลัยครับ ส่วนใหญ่ จะมีติดไว้ หรือดูตามเก๊ะ ตามสมุดคู่มือรับประกัน

ที่จริงจะติดมาบนตัววิทยุครับ แต่ส่วนใหญ่ถ้ารถใหม่เข้า 0 ช่างจะลอกออกมาติดที่ฝาปิดฟิวส์ ครับ ลองดูครับ เพื่อง่ายต่อการเซอร์วิสครังต่อไป

เพราะถอดแบตเตอรี่ ที ก็ต้องใส่ code ใหม่ทุกครั้ง ถ้าไม่ลอกออกมาจากตัววิทยุ ก็ต้องลื้อวิทยุทุกรอบซิครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้