ว่าด้วยเรื่อง แคม again

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Si_black, 21 กรกฎาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Si_black

Si_black New Member Member

272
    0
    0
    เรียน ถาม ท่านสมาชิก แคมฝาแดง ใส่แล้วเหนผลขนาดไหนครับ คุ้มกับเงินที่จะเสียไหมครับ พอดีชั่งใจอยุ่จะเอาแคมซิ่งมือ 2 จะเอายังไงดั
    ปล. ใส่แล้วต้องจูนกล่อง ด้วยไหมครับ ( เครื่อง 16+20 นะครับ)

2. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    ขึ้นอยู่กับงบแล้วล่ะครับ แคมแต่ง ถ้าติดตั้งดี องศาได้ จูนดี ก็ได้ผลเต็มประสิทธิภาพ แรงกว่าฝาแดงอยู่แล้วครับ

3. คุณชายก้อง

คุณชายก้อง Active Member VIP

296
    47
    28
    แคมแดง แค่แคมก็แรงแล้ว แคมซิ่ง อาจจะต้องโอน สปริง+รีเทนเนอร์ อย่างอื่นอีกเยอะแยะ

4. wing_back

wing_back New Member Member

63
    0
    0
    แคมซิ่งใช่ว่าซื้อมาแล้วจะใส่ได้เลยนะครับ ถ้าใส่ลงไปเฉยๆกำลังอัดไม่ได้ก็วิ่งแย่กว่าแคมฝาแดงอีก
    ครั้นถ้าจะปาดฝาเพื่อทำกำลังอัด วาวก็จะกดไปยันหัวลูกสูบอีกเพราะแคมซิ่งมันกดลึกและเปิดนาน
    ทีนี้ก็ต้องลามไปถึงเบิกลูกหัวนูนอีกถึงจะหลบแคมและก็ไม่ต้องปาดฝา
    ลองถามคนที่ใส่แคมองศาสูงดูครับ ว่าจริงอย่างที่ว่าไม๊เอ่ย

สรุปถ้าไม่คิดจะทำไรเพิ่มมากมายแค่อยากลื่นขึ้นก็ใส่แคมฝาแดงพอแล้วครับ
    ปล. นี่เป็นความคิดเห็นส่วนตัวครับผม

5. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    ฟามรู้ครับ

6. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ส่วนตัวผมคิดว่าแคมฝาแดงได้ผลคุ้มกับเงินครับ

7. Si_black

272
    0
    0
    ชัดเจนครับผม ขอบคุน ครับ

8. http://racingweb.net/forums/showthread.php?702311

ลองอ่านตามลิงค์ด้านบนดูก็แล้วกันนะครับ อาจจะพอช่วยตัดสินใจได้ง่ายขึ้น

9. Si_black

272
    0
    0
    แจ่มครับ ขอบคุนมากครับผม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้