D.I.Y. by brake H22A

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย [email protected], 7 มกราคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. civic_si2000@hotmail.com

[email protected] New Member Member

1,295
    2
    0
    เมื่อเวลาผ่านไปก็ไม่มีไรทำ.....อิอิ :eek:
    เลยเดินเล่นเชียงกงแถวบ้านบังเอินไปเจอ จานพร้อมปั้มของH22Aเข้าก็ได้ไอเดียร์
    ว่าเอามาใส่แทนB16Aในคูเป้ที่มีตอนนี้ดีกว่า....เพราะเคยได้ยินมาว่าใส่ได้.....
    เต็มล้อ15สวยโคตรๆๆๆ เค้าว่ามาแบบนี้อะ
    เลยขออนุญาติ เอามาโพสเผื่อเพื่อนๆพี่ๆท่านใด
    อยากใส่จะได้ไม่งมเข็มเพราะมันต้องได้แปลงนิดหน่อยนิดหน่อยจริงๆแต่ต้องชัวร์
    1เริ่มจากไปซื้อจานH22Aพร้อมปั้มมาก่อน อิอิก็ต้องอย่างนั้นแหละนะ :p
    ขั้นตอนนี้ต้องดูดีๆว่าจานสึกมากน้อยแค่ใหนเพราะเราจะต้องได้มาเจียออกเยอะ
    2เลือกที่เป็น4/100ได้ยิ่งดี ของผมมันมีแต่5/100 อะเลยต้องได้เจอะเอา(แต่ชัวร์เพราะมีเพื่อนเป็นเจ้าของโรงกลึงอิอิ) ถ้าไงเจียจานพร้อมใส่เลยนะครับจะได้ไม่ต้องกลับไปกลับมา
    3ขั้นตอนนี้สำคัญ เอาตัวยึดปั้มH22Aไปแบริ่ง(ประมาณว่ากลึง)ออก3mm.ด้านที่ยึดกับดุมเดิมๆ ปั้มมันจะได้อยู่ตรงกลางพอดี และกลึงมิเนียมเป็นแหวนลองตรงกลางจานกะดุมด้วยนะจะได้กลางชัวร์ๆ
    4เสร็จแล้วอะ...อิอิ ประกอบเลยครับ น็อตตรงกันเป๊ๆๆๆๆวิ่งดูแล้วเบรค พวงมาลัยไม่สั่นเบรคไม่สู้ตีนเป็นใช้ได้ครับพี่น้องงงงงงงงงงง.....

ปล.ผมอธิบายไม่ค่อยเป็นถ้าผิดถูกยังไงเพิ่มเติมได้เลยนะครับหรือถ้าสงสัยก็โทรมาถามได้นะครับ 0857443744 jack
    ปล.ขอบคุณพี่หึ่มมากๆครับที่ให้คำปรึกษาถ้าไม่ได้พี่หึ่มคงงมเข็มอีกนาน......อิอิ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 มกราคม 2010
  2. civic_si2000@hotmail.com

[email protected] New Member Member

1,295
    2
    0
    .......

................................

3. civic_si2000@hotmail.com

1,295
    2
    0
    .......

รวมๆแล้วใช้เวลาประมาณครึ่งวันครับ
    ส่วนเรื่อง ออฟชั่นต่างๆก็แล้วแต่ชอบนะครับ
    ผ้าเบรค น้ำมันเบรค เยอะครับเลือกเอาแล้วกัน
    โดยรวมงานออกมาดีมากๆๆๆๆๆครับเหมือนไม่ได้แปลงไรเลย honda ดีแบบนี้แหละคราบบบบ :p
    ความรู้สึกตอนเบรคต่างจากเดิมนิดหน่อย เพราะ
    ผ้าเบรคยังกินไม่เต็มจาน (แต่สวยอะเต็มล้อดี..อิอิ) :D
    .............................................

4. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    สวยงาม อย่างที่เค้าว่ากันเลย เต็มมากมาย

5. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    ชอบตรงที่ ทำเอง อะ เจ๋ง มาก

6. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    คาลิเปอร์เบรคใหม่ดีจัง

7. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    เจ๋งเร้ยๆๆๆๆๆๆๆๆ

8. punkskate007

punkskate007 New Member Moderator

3,546
    1
    0
    โหหห พี่ เจ๋งอะ ทำเองเลย

9. max eg

max eg New Member Member

284
    6
    0
    ชอบคับ ชัดเจน เข้าใจง่ายดี คริคริ

10. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ใส่แล้ว เต็มสวยมากเลยคับ

11. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    จับคาลิเปอร์มาได้ใหม่มากๆครับ สีเก่าชุบซิงค์ยังวิ้งอยู่เลย :eek:

12. ari

ari New Member Member

670
    185
    0
    สวยมั่นใจขึ้นค่ะ แต่ดูรูที่เจาะใหม่มัน
    ทับกับของเดิม อาจเพราะที่ได้มามันเป็น
    5 /114.3 ลองขยับเต็มที่แล้วหรือเปล่าคะ
    เพราะถ้าเป็น 4/114.3 มันจะมีช่วงเจาะ
    ได้ห่างจากรูเดิมพอประมาณ:)

13. civic_si2000@hotmail.com

1,295
    2
    0
    .......

หาจุดลงตัวเต็มที่ได้แค่นี้จริงๆอะครับ.....แต่ก็ไม่มีปัญหานะลองขับไวๆแล้วเบรคดู....อิอินิ่งสนิทครับพี่น้อง :D

14. thananonn

1,973
    34
    0
    ต้องโทรไปปรึกษา

15. Nung_Maesot

Nung_Maesot New Member Member

831
    2
    0
    ดีเลยคับ แต่ส่วนมากที่เจอ จะเป็น 4/114 ซะมากกว่า
    แต่ 5 รู 114.3 ก็ไม่มีปัญหาอะไรคับ เจาะรูมาดีก็จบเลยคับ

ได้ผ้าเบรคดีๆซักชุดนะ รับรองติดใจ อิอิ

16. Kadan

Kadan New Member Member

88
    3
    0
    น่าจะเป็น 5/114.3 ของ Odyssey น่ะ ใช้อยู่เหมือนกัน...

17. Charrotte

Charrotte New Member Member

794
    11
    0
    ็เบรคใหญ่ มั่นใจกว่าเดิม อิอิ

18. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    เยี่ยมครับ แบ่งปันความรู้ดี เดี๋ยวมีโอกาสจะได้ทำบ้าง

19. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ใส่แล้วเบรคดีขึ้นแน่นอน คาลิปเปอร์ใหม่มากๆ สวยมากๆเลย

20. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    จะบอกว่า คาริปเปอร์ ขัดให้ใหม่ๆ ได้แหระ
    เค้าเคยขัด ด้วย แปรงทองเหลือง+ผงซักฟอก
    ก็ขาวมากๆ แต่เหนื่อย ต้องเอาแม่แรงขึ้นถอดล้อ
    ตอนนี้ไม่ทำแระ เหนื่อยเกิ๊น ปล่อยมันดำๆ ต่อไป

21. thananonn

1,973
    34
    0
    เอาเวลาไปเลี้ยงลูกเถอะพี่ :D

22. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    สวยเต็มๆครับ

23. *-* BENZ _ Si *-*

*-* BENZ _ Si *-* New Member Member

298
    6
    0
    ของดี ราคาประหยัดครับ

24. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    สวยครับ มีปลอกด้วย

25. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)

แอบเห็นคันนี้ เมื่อสองสามอาทิตย์ก่อนตรงแยกถนนนวลจันทร์

ของเค้าแรงจริงๆ ฮาๆๆ พอดีขับมากับคุณแม่คะ เลยกดไปดูความงามไม่ทันเลย

รถสวยจริงๆ จะโหดไปไหน สวยๆ ชอบคะ จะนำไปเป็นแบบอย่าง อิอิ

ปล. อยากเปลี่ยนจานบ้างจังดูเต็มวงดี สวยๆเช่นกันคะ

26. City_Ferio

City_Ferio Active Member Member

564
    29
    28
    ใส่กับล้อขอบ 15 แล้วดูเต็มดีจริง ๆ ครับ

27. Si_black

Si_black New Member Member

272
    0
    0
    ว่าแต่มีอุ่ไหนพอแนะนำแล้วหาเบรค ให้แล้วพร้อมใส่เลยไหมครับ ขอราคาด้วยนะ
    มันต้องใส่ปั้มเบรคป่าวครับ
    ขอบคุนครับ

28. IIJIIJ

IIJIIJ New Member Member

165
    0
    0
    หล่อมั่กๆ สงสัย ต้องจัดมั่งแล้วล่ะ ใส่กะล้อ Coupe Racing คงจะดูงามดี ^^" เต็มๆ

29. ulma69

ulma69 New Member Member

313
    1
    0
    ว่าแต่อยากได้อุ่ที่ใส่ได้เลย หาของให้ด้วยอะคับ ราคามิตรภาพ (อยากใส่บ้าง)

30. IIJIIJ

IIJIIJ New Member Member

165
    0
    0
    ผ้าเบรคจะหมดแล้ว ต้องจัดบ้างแล้ว อู่กลึงอะไรก็ใกล้บ้าน น่าสนๆๆๆ ^^

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้