วิธีเช็ครถก่อนออกเดินทางไกล ควรทำไงบ้างอะครับ

การสนทนาใน 'Starlet Club' เริ่มโดย Faee, 17 กรกฎาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Faee

Faee New Member Member

75
    0
    0
    สวัสดีครับเพื่อนๆพี่ๆ ชาว Starlet ทุกท่าน

อยากทราบ ว่า วิธีเช็ครถก่อนออกเดินทางไกล ควรทำไงบ้างอะครับ

ผมจะเอาเจ้า 71 ไปปายอะครับ

ขอคำแนะนำหน่อยจ้าาา:)

2. takamine@

takamine@ New Member Member

372
    0
    0
    เท่าทีผมทำนะครับ
    ตรวจน้ำมันเครื่องลมยางหม้อน้ำ
    สายพ่วงแบต ดูลมในยางอะไหล่
    แม่แรง การใช้เบรคในการขึ้นลงเขา
    เพื่อนผมเบรคไหม้เลย....

3. chonlayut

chonlayut New Member Moderator

1,514
    5
    0
    เปลียนถ่ายน้ำมันเครื่องก่อนไปก็ดีครับ
    ดูผ้าเบคร
    เช็คช่วงล่างทั้งหมด
    ยางอะไหล่
    สายพ่วงbatt
    แม่แรงตัวเล็กๆๆ
    ฯลฯ

4. monthol2008

monthol2008 New Member Member

731
    0
    0
    เช็คช่วงล่างลมยางแม่แรงยางอะใหล่ถ่ายน้ำมันเครื่องหม้อน้ำเช็คหรือล้างใหม่เช็คระบบเบรคสายพ่วงแบตและเอาเครื่องมือติดไปด้วยนะครับและที่สำคันคนขับพักผ่อนให้เพียงพอครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้