แนะนำลำโพงมาคู่กับ Pioneer 7950UB ให้หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Car Audio & GPS Forum' เริ่มโดย ThePhoenix, 22 เมษายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ThePhoenix

ThePhoenix Guest

0
    0
    0
    ตอนนี้ใช้ Pioneer 7950UB กับลำโพงเดิมติดรถ Jazz อยู่ อยากเปลี่ยนลำโพงหน้า-หลัง ควรใช้ตัวไหนดี ชอบเสียงเบสนุ่ม ๆ หน่อย มีงบรวมค่าติดตั้งไม่เกิน 10000 บาท

ตอนนี้ดูไว้ 2 แบบ 1. หน้า Hertz DSK165 + หลัง Hertz DCX165
    2. หน้า Boston S60 + หลัง Boston S65

แบบไหนดีกว่ากัน หรือมีตัวอื่น ช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

2. T_4wd

T_4wd Member Member

490
    13
    18
    ถ้าให้เลือกสองตัวนี้ ผมเลือก บอสตั้น อ่ะครับ เพราะพี่ใช้อยู่ฟังสบายหูดี
    ส่วน เฮริท์ รุ่นนี้ไม่แน่ใจ เคยฟังแต่รุ่นใหญ่ HSK 165 ตัวนี้เสียงจะออกสดๆ
    หน่อย กลางโปร่ง แหลมพริ้วดีครับ แต่ฟังนานๆ เปิดดังๆ หูอาจล้าได้แต่ฟัง
    เอามันส์ได้เลย

แต่ถ้าแนะนำ ลำโพงสเปกเดียวกับ HSK ก็มีครับคู่ละ 2500 บาท อะไหล่วัสดุ
    นำเข้าจากอิตาลี แล้วประกอบในไทย แต่ถ้าจะเอาฟังสบายหน่อยก็ MBQ คู่ละ
    3800 บาท นำเข้าจากเยอรมัน กลางโปร่ง เบสนุ่มๆ แหลมพริ้วไม่บาดหู

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้