อยากถามว่าจะติดสติเกอร์แบบรถแข่งที่สังกัดอยู่ จะโดนลิดสิทธ์ไหมครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย 4902600586, 19 กรกฎาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. 4902600586

4902600586 New Member Member

12
    0
    0
    คือว่าวันอาทิตย์ได้ไปดูการแข่งdfirt เห็นสติเกอร์ของทีมred bull สวยดีกับชอบนักขับในสังกัดด้วย
    เลยอยากทำให้เหมือนกัน อยากทราบว่าจะโดนเรื่องลิดสิทธ์ไหมครับ

2. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    ไม่น่าจะใจร้ายขนาดนั้นครับ น่าจะดีใจที่มีคนชื่นชอบ และโฆษณาให้ ^^

3. Nyce

Nyce New Member Member

140
    0
    0
    เอาเลยผมว่าทางเจ้าของลิขสิทธิ์ไม่ใจร้ายหรอกครับดีซะอีกที่มีคนโปรโมตให้

เป็นผม ผมจะบากหน้าไปขอ สปอนเซอร์เค้าดื้อๆด้วยครับ ฮ่าๆๆๆๆ

4. ไม่หรอกคับ....ติดได้หมดแหล่ะนะผมว่า

ยกตัวอย่าง
    บางคันของชิ้นนั้นก้อไม่ได้ใส่..แต่ขอติดหน่อยเอาฟิว ก้อเยอะแยะไป..ก้อชอบอ่ะ ติดแล้วมันงาม มันดูซิ่ง ดูโหด ...ก็ว่ากันไป อิอิ

ถ้าผมเป็นเจ้าของแบรนด์ผมชอบคับ ไม่เสียค่าโฆษณา...ติดเลย

แต่ถ้าติดเหมือนทั้งคันประมาณเรซซิ่ง ไอดอล ติดกัน.เหมือนทุกตารางนิ้ว อันนี้แหล่ะน่าระวังคับ...

สรุป...ติดไปเถอะคับชอบก้อติด ผมยังอยากทำลายแบบ KEN BLOCK เลย 55+

5. * B | i n l< l< _

* B | i n l< l< _ New Member Member

230
    1
    0
    ไม่เสียหรอกครับ โฆษณาฟรีให้เจ้าของเเบรนด์ไปในตัวด้วย

6. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    ไม่น่าจะโดนนะครับ

7. NSXMC

NSXMC New Member Member

6
    0
    0
    ระวังอาจจะโดนภาษีป้ายนะครับ อย่างรถทัวร์หรือรถบรรทุก ที่ติดโลโก้หรือภาพสินค้าทั้งคัน จะต้องเสียภาษีป้ายด้วยนะครับ แต่รถเก๋งไม่แน่ใจว่าต้องเสียหรือป่าว

8. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    โฆษณาให้เค้าฟรีๆไม่น่ามีปัญหาจริงๆคับ

9. Fluid

Fluid New Member VIP

1,214
    57
    0
    อย่างน้อย จะทำแบบนั้นเลย ก็เสียตังค์พอควรเลยครับ ไม่ถูกหรอกครับ อิอิ

เจ้าของแบรด์น่าจะดีใจ แต่อย่าทำแบบเหมือนเป๊ะๆ เพราะจะทำให้เข้าใจผิดว่าเอารถในสังกัดไปซิ่งอ่ะดิ

เดี๋ยวจะโดนตรวจ เพราะรถแข่งส่วนมาก จดแข่ง ไม่ได้จดขับบนถนนนะครับ

10. cefiro-man

cefiro-man Member Member

561
    5
    18
    ใช่ครับ.....อาจจะโดน

11. somok

somok Member VIP

801
    14
    18
    ติดหอมปากหอมคอได้ ...

แต่ติดเต็ม แบบ Full เลยอาจจะโดนได้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้