รบกวนสอบถามเรื่องb14ไฟท้าย ยาวจะว่างsrหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย nr_ruj, 11 กรกฎาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nr_ruj

nr_ruj New Member Member

9
    0
    0
    ถ้าผมจะนำ http://racingweb.net/forums/showthr...-%BD%D2%E1%B4%A714000&p=11282193#post11282193 ตัวนี้ไปวางb14ของผมต้องแปลงอะไรบ้างครับ... แล้วถ้าวางไปแล้วระบบไฟจะจบไหม แล้วส่วนใหญ่คนที่วางมีปัญหาอะไรบ้าง แล้วผมต้องดัดแปลงอะไรบ้างครับ รวมๆแล้วถ้าไม่คิดค่าเครื่องน่าจะจบที่ประมานเท่าไหร่ครับ รบกวนพี่ๆด้วยนะครับ ยังขอบคุณไว้ก่อนเลยนะครับ...

2. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    รบกวนผู้ที่โดนไปแล้ว แต่กำลังจะโดนช่วยแนะนำด้วยคร๊าบ

3. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    รอ DET อิอิ

4. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ต้องถามก่อนนะครับ ว่าจะวาง sr20de ธรรมดา หรือ sr20det เทอร์โบ
    แล้วมีงบประมาณเท่าไรที่จะทำ ช่วงล่าง ทำไปแค่ไหนแล้ว

ส่วนถ้าจะวาง de ก็ 50000
    ถ้า det ก็ 70000 ขึ้น แล้วแต่ของ

5. RNN-B12

RNN-B12 New Member Member

972
    162
    0
    จะจบแบบง่ายๆ หรืดยากนิดนึง ก็ขึ้นอยู่ที่เกียร์ เหมือนกันนะ

เพราะมันจะมีส่วนประกอบอื่นๆตามมา...:)

6. blueday

blueday New Member Member

560
    12
    0
    โดนไปแล้วครับ det เจ็ดกว่าๆ เหอๆ
    ส่วนฝาแดงตัวนี้ ของบลูเบิร์ดป่าวคับ ไม่แน่ใจ
    อินเตอร์วางบน ต้องเพิ่มค่าท่ออินเตอร์อีกประมาณ แปดพันนะครับถ้าไม่เจาะฝากระโปรง

7. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    ตามผู้มีประสบการณ์ ไปปป ยาวววว

8. mtts. 38

mtts. 38 New Member Member

1,236
    12
    0
    แหล่มเลยครับ เป็งไงรถมี BO

9. โอะโอ๋

โอะโอ๋ New Member Member

1,418
    17
    0
    เสร็จแล้วเอารูปมาโชว์หน่อยนะค้าบบบ

10. blueday

blueday New Member Member

560
    12
    0
    ทุกอย่างครบหมดแล้วครับ รอเกียร์หมออาร์ตลูกเดียวครับ ตอนนี้ใช้"เกียร์หมก"ไปก่อน อิอิ

เสร็จเมื่อไหร่ จะมานำเสนอครับ

11. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    วางได้ครับ

12. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    เครื่องยกลง ถ้าชุดสายครบ ราคาฟังได้ สุขภาพยังดี อยู่ ก็โอเค ครับ :D

13. nr_ruj

9
    0
    0
    ขอโทษ ครับ คือขอถามแบบโง่ๆหน่อยนะครับ พวกเพลาขับ อะไรพวกนี้ต้องเปลี่ยนไปจากเดิมมากรึเปล่าครับ แล้วลงที่จบกันเจ็ดหมื่นกว่าบาทนี้ ต้องแปลงอะไรบ้างพอจะบอกได้ไหมครับ คือว่าสนใจจริงๆ แต่ไม่รู้รายอะเอียดอะไรเลยครับ รบกวนพี่ๆขอรายละเอียดแบบ ลงลึกพอประมานให้หน่อยได้ไหมครับ เพราะรถผมอยู่เชียงใหม่ กลัวซื้อเครื่องแล้วมีปัญหาตามมามันจะแก้ยากอะครับ ยังไงขอบรบกวนด้วยนะครับ เอ่อๆลืมครับ อีกเรื่องนึง ขอถามเรื่องเกียร์ด้วยครับ เกียร์ เล็กเกีบร์ใหญ่ต่างกันอย่างไรครับ
    แล้วเครื่องที่กล่าวไว้ตอนต้นเหมาะสมจะใช้แบบใด เห็นในเว็ปมีเกียร์เต็ดขายลูกเจ็ดพันกว่าบาท ใส่กันได้ไหมครับ มีผลต่างกับเกียร์ใหญ่อย่างไร รบกวนจริงๆครับ แล้วเรื่องช่วงล่างด้วยครับ คือนอกจกโช๊ค แล้วต้องทำอะไรบ้างครับ เออเห็นพี่ในคลับที่ชื่อพี่เด่นขายอยู่ชุดนึง ราคาน่าฟังอยู่แต่ไม่รู้ว่าเงินผมจะมาทันก่อนพี่ขายไปรึเปล่าครับ.... ขอบคุณพี่ๆๆทุกคนที่ให้ความรู้ด้วยนะครับ

14. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    เพลาขับ ต้องเปลี่ยนอยู่แล้วครับ อยู่ที่เกียร์ ส่วนแปลงต้องแปลง แท่นเครื่อง นิดหน่อย ส่วนเครื่อง ถ้าแนะนำ หาเซียงกงเลยดีกว่าครับ เค้ารับประกัน ซื้อแบบนี้ไม่ดีแน่ อยู่ไกลด้วย แล้วก็ต้องดูว่า จะวางอู่ที่ไหน กรุงเทพหรือ ต่างจังหวัด
    ส่วนเกียร์ ก็ต้องดู ว่าเกียร์ auto หรือ ธรรมดา เล็กใหญ่ ค่อยว่ากัน
    ส่วนเกียร์ เต็ด ก็หมายถึง มี LSD หมุน 2 ล้อ ก็เกาะถนนขึ้น แต่ก็นิดหน่อย อยู่ที่ความชอบ
    ส่วนโช๊ค ที่ขาย ดีอยู่แล้วครับ แล้วแต่ความชอบ ช่วงล่างที่ทำ ก็ต้องมี เบรคหน้า หลัง ที่ดีขึ้น โช๊คที่แข็งขึ้น เพราะเครื่องมันหนัก ขึ้นนะครับ ก็พอแล้ว

15. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    ลองดูที่กระทู้นี้ก่อนดีกว่าไหมครับ http://racingweb.net/forums/showthr...*oO*-7-คันไปแล้วนั่น-ๆๆๆ-*oO*-gt-Update/page3

ตัวอย่างเช่น

กระทู้เก่าข้างบนน่าจะตอบได้หมดทุกคำถามที่คุณถามนะ (แต่คุณต้องอ่านเกือบๆร้อยหน้า)

ลองอ่านดู ภาพประกอบมากมายครับ

16. nr_ruj

9
    0
    0
    ขอบคุณพี่ๆๆๆมากๆๆนะครับ สำหรับข้อมูล

17. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    คุยผ่านเอ็มก็ได้น่ะ ช่วย ๆ กัน :D

[email protected]

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 13:04:46 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 13:04:25 ----------

คุยผ่านเอ็มก็ได้น่ะ ช่วย ๆ กัน :D

[email protected]

18. abadahey

2,753
    16
    38
    หุหุ แอด ไป ไม่ผิดหวัง คับ หุหุ

19. nr_ruj

9
    0
    0
    ผมaddพี่เด่นไปแล้วนะครับ ยังรบกวนรับด้วยนะครับ[email protected]

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้