มีใครทราบเรื่องที่สนาม "Wonder World" มั้งครับ

การสนทนาใน 'Drift' เริ่มโดย Sophia-nfs, 25 สิงหาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Sophia-nfs

Sophia-nfs New Member Member

54
    0
    0
    ผมได้ยินมาว่าที่สนามวันเดอร์เวิลด์โดนสั่งปิดเนื่องจากใช้เสียงดังเกินไปหรอครับ หรือว่ามีเรื่องอย่างอื่น พอดีไปเห็นนักแข่งคุยกันในเฟสบุ๊คอ่ะครับ แต่ว่ายังไม่รู้รายละเอียดสำคัญเท่าไหร่ครับ ใครรู้เรื่องนี้ช่วยบอกด้วยนะครับ สงสัยมากๆ แล้วถ้าปิด จะไปแข่งดริฟท์กันที่ไหนครับ:cry:

2. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    ถ้าเป็นเรื่องเสียง ผมว่ามันคงอยู่ใกล้ถนนใกล้เมืองเกินไปมั้งครับ

3. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    ทางเจ้าหน้าที่มาปิดเค้าแจ้งว่าเสียงดังโดยมีคนร้องเรียนไปคับ ส่วนจะแข่งกันที่ไหน ตอนนี้ผู้จัดหลายๆรายการก็หาทางออกกันอยู่คับ

อย่าง M-Max สนามต้นเดือนหน้า ยังแข่งที่เดิมคือที่ สงขลาอควาเรี่ยมคับ นักแข่งน่าจะไปกันหนาตามากขึ้นคับ เพราะว่ามีโปรโมชั่นจูงใจให้นักแข่งไปอยู่คับ

ส่วน Goodyear D-Series กลางเดือน ตอนนี้ยังไม่ confirm สถานที่ที่แน่นอนคับ

4. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    ถ้าทำเหมือนญี่ปุ่นที่ว่าทำปลายท่อโค้งลงพื้นมันช่วยได้มากน้อยแค่ไหนอะ

5. เฮ้ออุตส่ามีสนามไกล้ๆบ้านให้ดูแล้วเชียวสุดท้ายก็ต้องเป็นไปตามที่คิดไว้จริงๆ..อย่างว่าล่ะครับอยู่ไกล้แหล่งชุมชน ใจเขาใจเรา..

6. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    เสียงหมาข้างบ้านมันเห่ายังดังกว่านะผมว่า

วิธีเเก้ ก็ต้อง ทำแผงกั้นเสียงฝั่งหมู่บ้าน หรือไม่ก็ กำหนดความดังเสียงของรถเเข่งไปเลย

7. prototype01

prototype01 Active Member Privilege

800
    47
    28
    แหม....ก็คิดอยู่แล้วว่าคงต้องมีเข้าสักวัน

ใจเขาใจเราครับ เห็นแรกๆก็ว่าใกล้ชุมชนจัง

ทุกอย่างต้องมีทางออก เป็นกำลังใจให้ทุกฝ่ายครับ

8. ToN NTS Slidecar

ToN NTS Slidecar New Member VIP

481
    19
    0
    ได้ยินมาอีกว่าสนามไม่ได้ขออนุญาตเป็นสนามแข่งด้วยคับ

เลยกลายเป็นตลาดนัดกลางคืนไปแล้วซะงั้น

9. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
  10. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    กำแท้ใกล้บ้านแล้วเชียว

11. ใกล้บ้านด้วย กลับมาเปิดอีกเร็วๆนะคับ

12. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    เซ็งเลย.. เป็นตลาดนัดไปซะแล้ว!

13. cefiro-man

cefiro-man Member Member

561
    5
    18
    ผมว่าฝั่งซ้ายต้องปลูกต้นสน หรือไม่ก็ต้น อโศก เพื่อที่จะได้กันเสียงในระดับหนึ่ง
    แล้วก็สร้างกำแพงเหมือนกับทางด่วน น่าจะช่วยได้เยอะครับ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 12:23:50 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 12:23:05 ----------

ผมว่าฝั่งซ้ายต้องปลูกต้นสน หรือไม่ก็ต้น อโศก เพื่อที่จะได้กันเสียงในระดับหนึ่ง
    แล้วก็สร้างกำแพงเหมือนกับทางด่วน น่าจะช่วยได้เยอะครับ

14. odd

odd New Member Member

124
    4
    0
    ฝั่งขวามือของสนามคือหมู่บ้านที่มีปัญหาครับ หมู่บ้านนั้นเทพๆ อยู่เพียบ เมื่อก่อนเด็กแว๊นซ์แข่งรถหน้าหมู่บ้านนั้นบ่อย จัดด่านมาตั้งซะ

15. Air shifter

Air shifter New Member Member

199
    6
    0
    ไรว้า อุตส่าห์มาอยู่ใกล้ๆแล้วนะ ขอให้กลับมาเปิดได้อีกนะครับ

16. ^0^ GoTaKa ^0^

^0^ GoTaKa ^0^ New Member Member

2,307
    34
    0
    เซ็งเลย กลับมาเปิดไวๆนะคับ

17. ice monster

ice monster New Member Member

99
    1
    0
    เสียดายจังเลยครับ ใกล้บ้านดี

18. Miin JDM

Miin JDM New Member Member

25
    0
    0
    มีอะไรมากกว่านั้นไม่ใช่เหรอ อิอิ

19. AOFMOTORSPORT

AOFMOTORSPORT New Member Member

460
    8
    0
    คืบหน้ายังไงแจ้งด้วยนะครับ

ติดตามข่าวอยู่

20. Sophia-nfs

Sophia-nfs New Member Member

54
    0
    0
    ได้ยินว่าสร้างไปตั้ง 60 ล้าน กลายเป็นตลาดนัดซะงั้น = =" น่าจะต้องหาวิธีแก้ปัญหาแล้วแหละครับผมว่า น่าจะทำแบบ D1 ไปเลย ปลายท่อมุดลงพื้น แล้วข้างๆสนาม น่าจะหาอะไรที่ใช้สำหรับเก็บเสียงสักอย่าง แล้วก็ไม่น่าแข่งดึกเกินไปนะครับ อีกอย่างผมเห็นเปิดอยู่ข้างๆมอเตอร์เวย์ ตอนแรกคิดว่าใช้เสียงดังได้ไม่เป็นไร

21. golf_zahh

golf_zahh New Member Member

1,815
    498
    0
    คนรักมีคนเกรียจมีครับ คนไม่ชอบแม่มโทรแจ้ง

22. yokkung

yokkung New Member Member

271
    5
    0
    แย่จัง - -

23. jung_za_

jung_za_ New Member VIP

735
    7
    0
    เซงเรย

24. KENTENS@I

KENTENS@I New Member Member

535
    26
    0
    เป็นกำลังใจให้ครับ

25. ปูเป้คุง

ปูเป้คุง Active Member VIP

1,057
    4
    38
    ทำใจคับ.......Moter sport thai

26. แล้วแบบนี้จะดูที่ไหนอะ

27. pop vr4

pop vr4 Member VIP

989
    19
    18
    นึกแล้วเชียวว่าต้องโดน อย่างว่าล่ะครับคงไม่เงียบเหมือนสนามกอฟ์ที่บรรดาพวกคุณๆท่านๆเล่นกันหรอกครับ หลุมละกี่บาทกี่ตังค์ไม่เป็นไร การพนันทั้งนั้น นั่นแหล่ะถูกต้อง
    ทั้งๆที่บ้านเราเป็นเมืองอุตสหกรรมที่เกี่ยวข้องกับชิ้นส่วนรถยนต์ที่มีอยู่หลายโรงงาน แต่ไม่เคยมามองการพัฒนาด้านยนต์กรรมเลยสักนิดเดียว อย่างว่าแหล่ะครับเมืองไทยเป็นแแบบนี้แหล่ะครับ ความคิดผู้ใหญ่ถูกเสมอ

ซิ่งบนถนนก็จับ พอจับแล้วก็ว่าทำไมไม่ไปซิ่งในสนาม พอมีสนามก็ไม่ให้ซิ่ง โอ้เมืองไทย

28. TheKop100%

TheKop100% New Member Member

102
    1
    0
    ใช่เลยๆ อัดกันบน ถนนก็มาไล่จับกัน พอแข่งกันในสนามยังไม่วายมาปิดสนามอีก thailand only

29. indytrade

indytrade New Member Member

379
    22
    0
    รถหาเสียง ยังน่ารำคาญกว่าเลย...

30. อาเต่า

อาเต่า New Member Member

23
    0
    0
    drif กำลังบูมเลย สงสัยมีใครมาเบรคไว้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้