วิธีป้องกันปั๊มครัทซ์รั่ว

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย @kanchanaburi, 19 กรกฎาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. @kanchanaburi

@kanchanaburi New Member Member

1,017
    2
    0
    ก่อนไปไทยแลนด์เซอร์กิตมันรั่วมาทีหนึ่งแล้ว ตัวที่อยู่ที่เกียร์ เรียกว่าปั๊มล่างใช่ใหมครับ
    ตอนนี้ครัทซ์มันแข็งมาก ทุกครั้งที่เหยียบก็เสียวจะรั่วทุกที

เพื่อน ๆ ป้องกันยังงัยครับ ไปพีระมันก็ไกลอยู่ หากปั๊มครัทซ์รั่ว มันเสียเที่ยวและเสียอารมณ์น่ะครับ
    ขอบคุณล่างหน้าคร๊าบบบบ

2. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    ยากครับ ซื้อของดีใส่ จะใช้ได้นานขึ้นครับ แค่นั้น
    ส่วนพีระ มันไม่กันดาน เหมือนนครชัยศรีนะครับ ซื้ออะไหล่เปลี่ยนเป็บเดียว

3. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    เบิกของแท้ ยี่ห้อ SEIKEN ครับ
    บน 1400 ล่าง 650หรือ850นี่แหละ

ยี่ห้อ SAM เอาไม่อยู่ครับ

4. @kanchanaburi

@kanchanaburi New Member Member

1,017
    2
    0
    ขอบคุณครับ เดี๋ยวซื้อยี่ห้อที่โอ๋ว่าเก็บ spare ใว้ท้ายรถ
    ครั้งที่แล้วไปรั่วที่วันศรีเอี่ยมตอนตีสาม ผมดับเครื่องเข้าเกียร์สองแล้วสตาร์ทคาเกียร์ ลากเกียร์มาถึงบ้านหลังรามเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้