เรื่องเกวัดรอบหน่อยครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย "จุ้ย", 18 กรกฎาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. "จุ้ย"

"จุ้ย" New Member Member

15
    0
    0
    ผมซื้อเกวัดรอบมาอยากถามหน่อยครับว่าสามารถติดเองได้รึเปล่าครับ
    แล้วต่อสายตรงไหนครับช่วยตอบที่ครับ:sad:

2. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ถ้าเป็นเครื่องหัวฉีดก็ต้องเข้าร้านครับ อย่าเสี่ยงทำเองเลยครับผม เพราะต้องต่อจากสายไฟที่กล่องครับ

3. ถ้าอยากลองต่อเอง มันก้อไม่ได้ยากอะไรมาก ผมก้อต่อเอง ถ้าจำไม่ผิดสายสัญญาณ ที่จับรอบเครื่อง ผมต่อพ่วงมาจาก ตรงจานจ่ายคับ ถ้าจำไม่ผิดจะเป็นเส้นสี เขียว-ส้ม (เดี๋ยวไปดูให้อีกที) แล้วผมก้อลากสายเข้ามาในรถเอา ขี้เกียจมุดไปพ่วงตรงก่อง มาทำยากกว่า ส่วน สายดำ -แดง-ขาว ก้อ ไฟแบต-กราว์-ไฟหรี่ ปกติคับ

4. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ตามพี่เล็กเลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้