เครืองสะดุด มากเลยครับ ....มึนเลย

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย pholde, 16 กรกฎาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pholde

pholde New Member Member

126
    0
    0
    คืออาการ ตอนแรก หลังจาก ติดแกีสหัวฉีดมา วิ่งได้ดีครับ...ใช้ไปสัก 2000 กิโล เริ่มมีอาการสะดุด ตอนแรกๆ แต่ทางไกล จะไม่สะดุดเลย เวลาสะดุด จะมีเสียง ดัง บุ๊บๆๆๆตอน เร่งเครื่อง .....ตอนแรกคิดว่า ชุดสายหัวเทียน...เลยซื้อ มาเปลี่ยน ปรากฏว่า เหมือนเดิมครับ....เป็นเพราะอะไรครับ แก๊ส ก็เป็น น้ำมันก็เป็น.......หัวเทียนหรือป่าวครับ........ขอบคุณครับ:sad:

2. third_swoop

third_swoop New Member Member

93
    0
    0
    คอยจุดระเบิดมีปัญหาหรือป่าวคับ

3. gas_d

gas_d New Member Member

34
    0
    0
    ขอผมอาการนี้ จบลงด้วยการถอดหัวเทียนออกมาเคาะเขี้ยวให้ระยะห่างเหลือแค่ 0.5 มิลครับ ตามสเปคระบุว่า 0.8 มิล และอีกจุดคือปลั๊กสายไฟที่มาเข้าคอลย์จุดระเบิดสามเส้น ถอดมางัดเขี้ยวภายในให้มันบีบแน่นขึ้นครับ และตรงเขี้ยวของคอยล์ผมได้หยอดตะกั่วบักกรีให้มันโตขึ้นด้วยครับ
    ไม่รู้ว่าอันไหนแน่ แต่รถขับดีขึ้นผิดหูผิดตาครับ ก่อนนั้นเวลาจอดไฟแดงมันสั่นจนคันในรูหูเลยครับ..อิอิ

4. pholde

pholde New Member Member

126
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ จะลองไป เช็คดู....คอยล์ จุดระเบิดนี่ อยู่จุดไหน ของเครื่องน่ะครับ พอมีรูปไหมครับ......ขอบคุณครับ

5. third_swoop

third_swoop New Member Member

93
    0
    0
    ตรงที่เสียบกับสายหัวเทียนคับ อยู่บนฝาวาร์ว หรือไม่ก็เข้ามาลองที่ร้านก็ได้คับ ( wash gang สนามบินน้ำ 0870268844 )

6. wiriyah

wiriyah New Member Member

54
    0
    0
    มีสายหัวเทียนเส้นใดเส้นหนึ่งขาดในครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้