งานเข้าครับ มีอดีตสมาชิกโดนพาดพิง

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย De@thNotez, 20 กรกฎาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. De@thNotez

De@thNotez New Member Member

1,017
    69
    0
    จาก Link ที่ผมแนบ เป็นกระทู้ขายของของนายแบงค์ ที่ไปหลอกขายของอยู่หลายบอร์ดทั้งใน Tiida และ Vios โดยเจ้าตัวใช้ เบอร์โทร และemail : 085-993-0212 [email protected] ในการซื้อขาย ซึ่งเจ้าตัวลงประกาศขายไฟหน้าโปรแจคเตอร์ในราคาไม่กี่พัน ของที่สองรุ่น แล้วก็มีการโกงกันเกิดขึ้น โดยผู้เสียหาที่อยู่ Tiida เค้ามีข้อมูลแล้วระบุมาว่าอาจจะเป็นสมาชิกหรืออดีตสมาชิกของเรา ยังไงถ้าใครรู้จักคนนี้ รบกวนไปให้ข้อมูลกับผู้เสียหายด้วย ไม่อยากมีเหตุการณ์แบบนี้เกิดขึ้นเลย

Link ขายของใน Tiida ที่เค้าไปโกง http://www.tiida-club.net/smf/index.php/topic,20529.0.html

Link ขายของใน Vios ที่เค้าไปโกง http://www.vios-club.com/2009/viewtopic.php?f=2&t=102589

และมีกระทู้อีกมากมายที่เค้าไปลงขายไว้ ในหลายๆ บอร์ด

อันนี้ข้อมูลที่เค้าระบุว่าเป็นแบงค์ที่มีสติ๊กเกอร์ ST แปะอยู่หลังรถ http://racingweb.net/forums/showthread.php?474656-

รายละเอียดผมกำลังขอข้อมูลเค้าอยู่ว่ามีหลักฐานที่ระบุว่าเป็นคนๆ เดียวกันหรือไม่ที่ไปหลอกขายของเค้า ถ้าได้จะนำมาแจ้งให้ทราบอีกทีครับ

ยังไงก็เตือนภัยไว้ด้วยแล้วกันจะซื้ออะไรศึกษาข้อมูลดีๆ หน่อยจะได้ไม่โดนหลอกเอา

ถ้าหากว่าเห็นว่าไม่เหมาะสมลบได้เลยครับ

2. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    เอ๊ะ ยังไง ขออ่านแป๊ปคับ

3. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    พี่ว่าคนแบบนี้ไม่ใช่สมาชิก ST แค่เข้ามาเอาสติ๊กเกอร์แล้วก้อหายไป

มิตติ้งก้อไม่เคยเห้นหน้าจะบอกเป็นสมาชิก ST ได้ไง

ส่วรเรื่องโดนหลอกขายของก้อต้องศึกษากันระหว่างผู้ซื้อกับผู้ขายอ่ะ

4. De@thNotez

1,017
    69
    0
    ผมก็คิดเหมือนพี่เดย์นะ แต่โดนพาดพิงก็เลยต้องเอามาให้อ่านซะหน่อย

5. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    พาดพิง แบบนี้ โดย มีชื่อคลับ ไม่ค่อยดี แฮะ ผม ว่า นะ

6. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    ว่าแล้ว ว่าต้องมีวันนี้ :p

7. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0

ทำมะดาพี่คลับเราคนหน้าตาดีทั้งนั้น:D

8. mtts. 38

mtts. 38 New Member Member

1,236
    12
    0
    กำ แม้งก็เลวนะนั้น

9. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    เลวร้านมากคับ เห็นแล้วเซง...

10. SR-FA-DAM

8,331
    913
    0
    สงสัยว่า ต้องมีการจัดการเรื่อง สติ๊กเกอร์ ใหม่แล้ว ท่านใดขายรถ ต้องลอกออก

หรือไม่ก้อมีการอัพเดต สมาชิกทุกปี คนเหี้ยๆ มันจะชอบอยู่ปนกับคนธรรมดา เลย

แยกแยะไม่ออก วันดีคืนดี อาจจะไปสั่งซันรูฟ แล้วไม่เอาก้อได้ใครจะไปรู้ :D:D:D:D

11. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    เเล้วถ้าเเอบ เอารถไป แฟร๊ด midnight ตอนดึกๆ หรือเอารถไป ตีหม้อ ตามสถานที่ต่างๆโดยติด สติ๊กเกอร์ ST จะโดนไปด้วยมั๊ยครับใน ข้อหา ทำร้ายจิตใจ ชายชราในคลับ

12. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ไอ้เหี้ยเอ้ย

กว่าคลับจะมีวันนี้ คนที่เค้ารัก ที่เค้าทุ่มเท ทำงานกันมาแทบตาย
    เพื่อสิ่งดี ๆ ที่มีต่อเพื่อนร่วมอุดมการณ์
    กิจกรรมก็เคยทำร่วมกันมา แล้วมึงเป็นใครมาทำแบบนี้กับคลับ

ไอ้จะบอกว่าไม่เกี่ยว คงลำบากใจ เพราะสติ๊กเกอร์แม่งก็แปะอยู่
    ลองแก้ไข เงื่อนไขการให้สติ๊กเกอร์กันใหม่มั้ยครับ เอาให้แม่งยาก ๆ มีตติ้ง 10 ทีถึงได้

ผมอ่ะ บอกตามตรง ลอกออกไปแล้ว เพราะยอมรับว่า ตั้งแต่วางเครื่องมา ขับรถเหี้ยขึ้นเยอะ
    แต่ไม่ได้ำไปโกงใครครับ พ่อแม่กรูสอนมาดี

ไอ้สัด

หน้าตาแม่งเป็นไงวะ ใครมีรูปเอามาลงหน่อยครับ

13. SR-FA-DAM

8,331
    913
    0

ถ้าทำแบบนั้น แล้วไม่เรียกไปเป็นเพื่อน ถือว่าใจดำมากๆ ครับ :D:D:D:D

14. mtts. 38

1,236
    12
    0

ได้ใจครับตั๋น

15. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    ไม่รู้จักครับ เเต่ " ลอก สติ๊กเกอร์คลับ เเล้ว ขายรถ ทิ้งไปซะ "

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 00:11:12 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 00:10:25 ----------

ตั๋น +หนุ่ม มาเเนวซาดิสต์จัง

16. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ไม่รู้จะอธิบายความรู้สึกยังไงอ่ะครับหนุ่ม
    แต่ก็ดีครับ เราจะได้เอาจุดนี้ มาปรับปรุง เพื่อให้เราไปได้ไกลขึ้น

ผมอยากให้ปรับปรุงข้อมูลสมาชิกใหม่ครับ ใครที่เห็นหน้าเห็นตา รู้นิสัย สันดานกันแล้ว
    ก็นับเลขกันใหม่ดีมั้ยครับ ลองเสนอกันมา ว่าอยากให้เป็นแบบไหน
    หรือจะให้มีปีที่เป็นสมาชิกกำกับด้วยก็ได้ ให้มันชัด ๆ กันไป

ผมเสนอเฉย ๆ นะครับ ขออนุญาติทีมงานและพี่ ๆ ด้วย

17. โบตั๋น

4,842
    815
    113
    มันพูดไม่ออกอ่ะครับ พี่เป้
    คลับเรา เคยโดนอะไรมาก็เยอะ
    เคยขึ้นหน้าบอร์ดกลางกันมาแล้ว ยาวเหยียด แต่เรื่องที่ผ่านมา
    ไม่เคยเกิดกับคลับพี่น้องเราเลย นี่เพื่อนบ้านเลยนะเนี่ยะ
    สมาชิกเค้า เคยอยู่ที่เราอย่างน้อย ๆ ก็ 3 คนที่ผมรู้จัก

มัน เหลืออด ครับ

18. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    ขอให้ตามตัวให้ได้ อ่านแล้วโมโห

19. OaTT_B14

OaTT_B14 New Member Member

4,399
    692
    0
    ใครรอะ เค้าไม่น่ามีตัวตน อยู่ ณ.ที่นี้นะครับ

20. abadahey

2,753
    16
    38
    เฮ้อ แย่ๆ

21. De@thNotez

1,017
    69
    0
    แต่เท่าที่ดู ไม่ค่อยได้เข้าบอร์ดมาเป็นปีๆ แล้วมั้ง ตอนนี้กำลังรอข้อมูลอยู่ครับว่า ตกลงรถคันดังกล่าวเป็นของ ไอ้แบงค์นั่นจริงหรือเปล่า

22. golf_zahh

golf_zahh New Member Member

1,815
    498
    0
    ทำไปเพื่ออะไรมีชีวิตที่ดีมากขึ้นหรือไงวะโกงเค้านะแม่ง

23. mtts. 38

1,236
    12
    0
    เท่าที่อ่าน เขาอธิบายตัวเอง ว่าเป็น ST หน้าไหนของ TIDA อะครับคือหาไม่เจอ

24. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    หาข้อมูลมาก่อนน่ะ ว่าเกี่ยวกับเราไหม

เรื่องรันใหม่ และ สติ๊กเกอร์ เห็นด้วยครับ
    แต่เราต้องการ คนรุ่นใหม่ มาสานกิจกรรม สัก หน่อย 55+ :D

25. BumpBy

BumpBy Well-Known Member VIP

4,054
    807
    113
    คนเราสมัยนี้....

26. De@thNotez

1,017
    69
    0

หน้านี้อ่ะลุงหนุ่ม http://www.tiida-club.net/smf/index.php/topic,20529.240.html

อันนี้ข้อความของ จขกท.

มีทติ้งวันพรุ่งนี้น่าจะชวนคลับ นิสสัน B14 ไปด้วยเนอะ เค้าจะได้รู้กันถ้วนหน้าว่ามีตัวเห้ ปะปนอยู่ในกลุ่ม
    ครอบครัวนิสสันเหมือนกัน ไม่น่าทำกันได้ลงคอเลย เลวไม่เลือกที่จริง ๆ (หมายถึงไอ้แบงค์คนเดียว)
    คนอื่นเราไม่ว่า ครอบครัวเดียวกัน รักกัน รักกัน ^^

อันนี้ข้อความที่มีคนมาขยายความ

คุณแบงค์นี่เค้ามาจาก Sunny Thailand หรอคับ

อันนี้ข้อความ จขกท ที่ระบุว่ารถคันนี้ของแบงค์ (อันนี้จริงๆ เค้าแนบรูปให้เห็นเลยล่ะ ถ้าไม่ Login ก็จะไม่เห็นรูปอ่ะลุง)

ไม่มีอะไรต้องปิดบังอีกต่อไป
    ทางวีออสเค้าโพสต์ประจานตั้งแต่แรก ๆ ที่ได้รูปกันแล้ว
    งั้นเราก็ดูกันมั่งดีกว่าเนอะ
    http://racingweb.net/forums/showthread.php?474656-

เจอที่ไหนฝากเรียกด้วยค่ะ

จริงเค้าก็ไม่ได้พูดโต้งๆ หรอกพี่ว่าเป็น ST แต่เค้าแนบรูปรถที่เค้าอ้างว่าเป็นรถของนายแบงค์คู่กรณีของเค้า แล้วในรูปมีติ๊กเกอร์เราแปะอยู่ แล้วก็ดันมีคนมาขยายความอีกว่า มาจาก ST หรอ มันสะดุดก็ตรง ภาพกับคำขยายนี่แหละ

ตอนนี้ผมก็รอข้อมูลยืนยันว่ารูปที่เค้านำมาอ้าง เป็นรถของนายแบงค์ที่เป็นคุ่กรณีเค้าจริงหรือเปล่า เค้ายังไม่ได้ให้ข้อมูลผมมา

27. Mr.Pooh B12

Mr.Pooh B12 New Member Member

78
    3
    0
    เซ็งเป็ด เซ็งเป็ด...

28. SR-FA-DAM

8,331
    913
    0
    ใครมีรูป ส่งมาให้ทีดิ ขี้เกียจสมัคร สมาชิกที่นู้นอ่ะ :)

29. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    ถ้าได้แจ้งทาง TIIDA ไปแล้ว

ก็อย่าลืมรบกวนแจ้งทาง VIOS ด้วยนะครับ

30. NON Sr B12

NON Sr B12 New Member Member

866
    28
    0
    มันคงยังไม่รู้จักความน่าสะพรึงกลัวของ"คุก"

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 21 กรกฎาคม 2010
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้