สตาร์ทแก๊สเช้าติดยากสอบถามผู้รู้ด้วยครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย art-HB12, 14 กรกฎาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. art-HB12

art-HB12 New Member Member

535
    10
    0
    สตาร์ทแก๊สตอนเช้าๆติดยากมากครับ แต่ตอนเย็นก็จอดรถทิ้งไว้มาทำงานตั้งแต่8.00-17.00ก็ยังสตาร์ทแก๊สติดเหมือนเดิมไม่รู้เป็นเพราะอะไรรบกวนสอบถามผู้รู้ด้วยครับ:sad:

2. HeartBanDit

HeartBanDit New Member Member

374
    170
    0
    ตอนกลางคืนอากาศเย็นกว่าตอนกลางวันโดยเฉพาะช่วงหลังเที่ยงคืน

3. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    เพราะว่าการใช้แก๊ซนี่มันต้องใช้นํ้าร้อนผ่านเข้าหม้อต้ม
    ฉะนั้นแล้วตอนเช้าเครื่องมันเย็นแล้วนํ้าในระบบมันก้อเย็น
    ผลจึงทําให้สตารท์ตอนเช้าติดยาก
    ดังนั้นจึงเห็นควรว่าตอนเช้าให้ใช้นํ้ามันสตารท์ก่อน:eek:

4. art-HB12

535
    10
    0
    หรือว่าหม้อต้มผมใกล้จะกลับบ้านเก่าแล้วพี่ แต่เมื่อก่อนนะผมสตาร์ทเช้าๆถึงจะยากแต่ก้อติดนะพี่ แต่ช่วง2-3วันนี้ไม่มีวี่แว้วว่าจะติดเลยแบตจะหมดหม้อ ก็ยังไม่ติด

5. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    ตามม มาดู

6. blueday

blueday New Member Member

560
    12
    0
    สตาร์ทน้ำมันดีกว่าครับ ถนอมเครื่องด้วย ซักแปปค่อยแก๊ส

7. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    ก่อนดับ ต้อง วิอร์ม ซักนิดด้วย ครับ สำหรับ โบ อิอิ

8. blueday

blueday New Member Member

560
    12
    0
    เอ. . . คุ้นๆแฮะ
    :cool:

9. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    พี่ไม่เคยสตาร์ทแก๊สตอนเช้าเลยนะ น้ำมันตลอด เพราะเวลาเครื่องเย็นแก๊สมันไม่ได้พร้อมใช้สำหรับรถ ตามที่พี่ ๆ เค้าว่ามา
    แต่ถ้ามันเคยสตาร์ทได้ ตอนดับเครื่องอ่ะ เป็นแก๊สเปล่า ถ้าดับแก๊ส บางที ไอระเหยของมัน ยังค้างในท่อ ID
    เหลือมาถึงเช้า เลยสตาร์ทได้
    2 วันที่ผ่านมา สับเป็นน้ำมันก่อนดับเครื่องเปล่า

ถ้าเป็นแก๊สตอนดับ ลองเช็ครอยรั่วดู

10. art-HB12

535
    10
    0
    ขอบคุณพี่ๆทุกท่านครับ ผลสรุปน้ำมันลงคาร์บูเยอะไปครับแก้เรียบร้อยแล้วครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้