ฟิวส์เล็ก fuel pump ขาดบ่อย

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย pholde, 12 กรกฎาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pholde

pholde New Member Member

126
    0
    0
    ผมพึ่งติดแก๊ส lpg หัวฉีดมาน่ะครับ....คือวันแรกที่ใช้..ปุ๊บ..ขับได้ 1 ชม. รถดับ เพราะฟิวล์ fuel pump ขาด .หลายๆรอบ .ช่างซ่อม รื้อสายไฟเก่าเปลี่ยนใหม่ ตอนนี้ ขับได้นานขึ้น แต่ ฟิวล์ fuel pump ก็ยังขาดอยู่ดี ใครเคยเป็นบ้างไหมครับ......แก้ไขได้ไหมครับ...เพราะบริเวณขั้วเสียบ มีกระแส ไฟ สปาร์ค อยู่เป็นบางครั้งครับ

ฮีกเรื่องหนึ่งครับ ท่อแอร์ น้ำแข็งจับ เปิดแอร์เย็นได้สักพักก็ไม้เย็นแล้ว ต้องรอ ให้น้ำแข็งละลายก่อน ถึงจะใช้ได้ เกิดจากอะไรครับ

อีกครับ พอดี เปลี่ยน ช่วงล่าง ไม้ตีกลองมา ไม่ทราบของเก่า สามารถ นำมาซ่อมได้ไหมครับ

ขอบคุณครับ:embarassed:

2. narong_k

narong_k New Member Member

197
    0
    0
    เวลาใฃ้แก๊ส ตัดปั๊มติ๊กหรือป่าวครับ หากไม่ตัดปั๊มก็ทำงานตลอด
    แอร์เย็นเป็นน้ำแข็งแสดง ตู้แอร์ตันแล้วครับ

3. third_swoop

third_swoop New Member Member

93
    0
    0
    ดูชุดสายไฟเครื่อง อาจช็อตชุดไฟที่เข้า เช็นเซอร์ co2 มีทั้งตัวบนกับตัวล่างนะคับ ลองแก้ดูอีกทีคับ
    ส่วนแอร์ลองดูชุดวาร์วแอร์ด้วยนะคับ แล้วคอมเเอร์ตัดต่อปกติหรือป่าวคับให้ช่างแอร์เช็คให้ก็ได้คับ

4. pholde

126
    0
    0
    ขอบคุณ ทั้ง สองท่านมากครับ..คงต้องไปให้ช่าง..ดุอีกที ขอบคุณครับ.......

5. kunchitpon

kunchitpon New Member Member

13
    0
    0
    ฟิวล์ fuel pump มันอยู่ตรงไหนครับ อืมแล้วเวลารถดับไฟ engin โชว์ป่วคับ ไม่แน่ใจว่าผมของผมเป็นอาการเดียวกันป่วหนะครับ

6. pholde

126
    0
    0
    จำไม่ได้ว่าตัวไหนน่ะครับ ..... ขับๆอยู่แล้วดับ ไฟโชว์อยู่ครับ....แต่ตอนนี้ หายแล้ว หายโดยไม่มีสาเหตุน่ะครับ

7. kunchitpon

kunchitpon New Member Member

13
    0
    0
    ฮ่า..ขอบคุณคับเด่วไว้ผมลองไปเช็คดูบ้าง งืมๆ แต่ตอนนี้มีปัญหาสายน้ำมันแตกกลิ่นเบนซินคลุ้งเลย .......-_-"

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้