ไม่มีลมออกจากทางช่องแอร์?

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย zippo, 17 กรกฎาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. zippo

zippo New Member Member

30
    0
    0
    หลังจากที่มีคำถามไปสี่ข้อ..เมื่อครั้งที่เเล้ว..ตอนนี้เจอปัญหาใหม่ครับ..คือ..บางครั้ง..เปิดเเอร์เเล้วไม่มีลมออกจากทางช่องเเอร์..เป็นบางครั้ง..ย้ำครับว่าเป็นบางครั้ง..เกิดจาดสาเหตุอะไรครับ..เพื่อนๆบอกว่าสายพัดลมอาจจะหลวม.ผมก้ออยากจะเช็คดู..เเต่ไม่ทราบว่าสายพัดลมดูดอากาศอยู่ตรงไหน..หุหุ..ขอรบกวนเพื่อนสมาชิกครับ

2. thruonline

thruonline New Member Member

131
    1
    0
    ดูมอเตอร์พัดลมแอร์ ยังคับ ลองมุดดูฝั่งคนนั่ง จะมีมอเตอร์กลมๆ ขันน๊อตออก 3 ตัว แล้วลองเปิดเช็คดูคับ

3. ถอดยากนึดนึงครับ ไหนๆได้ถอดตู้เช็คพัดลมแล้วแกะตู้ล้างแผงคอยเย็นด้วยเลยครับ ถ้าอยู่ไกล้กันจัดให้เลยได้นะเนี๊ยอาการนี้ เปลี่ยนพัดลมตัวใหม่เลยร้อยกว่าบาทหายจ้อยแต่เวลาเปลี่ยนต้องถอดตู้เปลืองค่าน้ำยาแพงกว่าพัดลมอีก

4. hlom

hlom New Member Member

300
    10
    0
    มอร์เตอร์เสียครับ ลองเอามือหมุนใบพัดดู เปลียน มอร์เตอร์ใหม่+น้ำยาแอร์ลางตู้ 1500 ครับผมทำมาแล้วระยอง

5. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ถ้าพัดลมไม่หมุนก็ตามพี่หลอมเลยครับ เปลี่ยนมอเตอร์พัดลมเอารอบจัดขึ้นหน่อยละกันนะครับ

6. zippo

zippo New Member Member

30
    0
    0
    ขอบคุณทุกความเห็นครับ..เด่วจะลองไปเช็คดู

7. TheMonster

TheMonster New Member Member

43
    0
    0
    เก็บข้อมูล

8. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    ผมมีตู้กระบะใหม่มากครับ อิอิ ถอดจากรถลูกค้าฝากขาย
    สภาพ 95 % เลยตรับ

9. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    เอารูปมาดูหน่อยดิป๋า ว่าจะเดินแอร์หลังอ่ะ ไม่รู้จะใส่ได้ป่าว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้