หายางไม่ได้ครับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย @kanchanaburi, 13 กรกฎาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. @kanchanaburi

@kanchanaburi New Member Member

1,017
    2
    0
    RE11 225/50/16 พยายามหาทุกที่ต้องรอนำเข้าหมดเลย ราคาบวกเพิ่มค่า airfreight ซื้อไม่ได้เลย
    มีแต่ 205/50/16 ผมว่าหน้ามันแคบไป ร้านเขาแนะนำให้เอา AD08 มี 225/50/16

เอางัยดีครับ ใครมีร้านอื่นแนะนำบ้างครับ

2. kittio

kittio New Member Member

750
    8
    0
    ซื้อ AD08 ไปเลยครับ ไม่ต้องห่วงเรื่องคุณภาพ เพราะระดับเดียวกัน ช่วงใหม่ๆ จะเกาะกว่าด้วยซ้ำ
    ตัวเลือกอื่น (ถ้ามีของ) ก็เช่น Federal 595 RSR ที่ราคาใกล้เคียงกันเลย

3. nagoya

nagoya Active Member Member

2,118
    3
    38
    เห็นด้วยกับโอครับ AD08 ไปเลยครับ ไม่ต้องห่วงเรื่องคุณภาพ เพราะระดับเดียวกัน

4. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    อย่างนั้น ก็ AD08 ครับ เน้นหน้ากว้างครับ

5. antbizkit

antbizkit New Member Member

61
    0
    0
    ถ้าเทียบกันระหว่างFederal 595 RSR กับNT01 ตัวไหนน่าเล่นกว่ากันคับพี่

6. @kanchanaburi

@kanchanaburi New Member Member

1,017
    2
    0
    ok krab AD08 โลด
    ขอบคุณครับ

7. @kanchanaburi

1,017
    2
    0
    ok krab AD08 โลด
    ขอบคุณครับ

8. aeo@scb

aeo@scb New Member Member

874
    6
    0
    นอกเรื่อง ยาง หน่อยครับ ประทีป คืออยากรู้ราคาเน๊ทๆชุดครัช CUSCO ที่ฝากหมูขายอยู่ มีอะไรบ้าง+สภาพกี่ % เผื่อจะได้ช่วยค่ายาง YOKO AD 08 ครับ

9. @kanchanaburi

1,017
    2
    0
    มันเป็น single plate ที่ติดรถมาตอนซื้อจากพี่ช้างครับ สภาพคงปกติดีเพราะรถไม่ค่อยได้ขับ ผ้าน่าจะเกือบเต็มนะ (ผมดูไม่ค่อยเป็น) เข้าเกียร์ง่าย หวีไม่แข็งมาก(ชุดสองแผ่นที่กำลังใส่อยู่แข็งแบบไม่อยากขับเลย) วิ่งเซอร์กิตหรือกดเต็ม ๆ บนถนนไม่ลื่น แต่มันลื่นตอนร้อนเวลาแข่ง drag ครับ ตอนแรกก็ไม่คิดจะเปลี่ยนเพราะไม่ได้เล่น drag อยู่แล้ว บังเอิญพี่ตุ๋ยมีชุดสองแผ่นพอดีตอนเอารถไปใส่รางซิ่งกับ regulator สำหรับจูนใหม่

ผมไม่รู้ราคาจริง ๆ ต้องถามโอ๋ ขายเพื่อนกันก็ต่ำกว่าทั่วไปอยู่แล้วครับ ไม่ซีเรียสครับ
    เฮดเดอร์ก็อยู่อู่หมูครับ ถ้ายังไม่มีก็ให้หมูแปลงปากเทอร์โบใส่ไปเลยครับ เดี๋ยวมีแถม :)

10. kittio

kittio New Member Member

750
    8
    0
    ขึ้นอยู่กับการใช้งานครับ ถ้าสนามอย่างเดียวก็ NT01 แต่ถ้าเอามาสลับใช้ถนนด้วยก็ 595 RSR เพราะใช้งานได้เกือบครอบคลุมทุกแบบ
    เรื่องเวลาในสนาม Federal แทบจะไม่เป็นรอง หรือเป็นรองนิดเดียว แต่ถ้าฝนตกเมื่อไหร่ เสร็จ Federal ทันที

11. @kanchanaburi

1,017
    2
    0
    แล้วได้ ferderal 595 rsr นี่มันดีน้อยหรือมากกว่า AD08 ครับพี่โอ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้