เปลี่ยนน้ำมันเครื่อง

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Batoonz, 12 กรกฎาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Batoonz

Batoonz New Member Member

15
    0
    0
    ถามเพื่อนๆครับ เปลี่ยนน้ำมันเครื่องกันที่ไหน แล้วถ้าเราหิ้วน้ำมันเครื่องไปเอง (ค่าบริการเท่าไหร่) + ควรซื้อกรองน้ำมันเครื่องไปเองมัย (ราคาเท่าไหร่ครับ) เพื่อเป็นความรู้ของผมและเพื่อนๆคนอื่นๆครับ

ปล> ใครเคยหิ้วน้ำมันเครื่องไปเองแล้วให้ร้านพวก auto service ทำบ้างครับ ราคาเป็นยังไงบ้างครับ ขอบคุณนะครับ

2. KaMmY~*

KaMmY~* New Member Member

557
    16
    0
    ส่วนใหญ่เปลี่ยนเองอ่ะครับ แต่เมื่อก่อนเข้าตามปั๊มทั่วไป ช่างเค้าก็คิด 50-100 มั้งครับ เอาของไปเองหมดเลย :D

3. zooz

zooz New Member Member

106
    0
    0
    ผมว่าหาอู่ที่คุ้นมือเปลี่ยนให้ดีกว่าครับค่าแรง 50 - 100 บาท

เคยเจอกับรถคันเก่าใส่น๊อตถ่ายน้ำมันเครื่องปีนเกลียวน้ำมันเครื่องซึมตลอดแก้ยังไงก็ไม่หายสุดท้ายต้องรื้ออ่างมาทำเกลียวใหม่

4. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    เอาน้ำมันเครื่องกับกรอง ไปเองหาอู่มาตรฐานหน่อย

5. TAK_96

TAK_96 New Member Member

116
    1
    0
    ตามนี้ครับหมดปัญหาชัวกว่า....

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้