สอบถาม จอNavigator

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย anusorn_j, 17 มิถุนายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. anusorn_j

anusorn_j New Member Member

107
    1
    0
    สามารถต่อใช้งานในบ้านเราได้ป่าวครับ แล้วสามารถต่อสัญาณภาพ ดูหนังได้ด้วยป่าว ตามรูปที่แนบมาเลยครับ

2. ใช้งานจริง ทำสากกะเบืออะไรไม่ได้เลยครับ ได้แค่หลอก ๆ เท่ห์ ๆ อย่างเดียว

3. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    ตัวจอไม่มี Video Line In ครับ ไม่สามารถใช้ดูหนัได้ ส่วนแผนที่ต้องเปิดจาก CD เท่านั้นและก็ไม่มีไทยด้วย ส่วนความสามารถอย่างอื่นก็ตามด้านล่างครับ

[video=youtube;JA1gYnUDwOA]http://www.youtube.com/watch?v=JA1gYnUDwOA[/video]

[video=youtube;LLHkMcIVG8I]http://www.youtube.com/watch?v=LLHkMcIVG8I&feature=related[/video]

แต่ส่วนอันนี้ผมไม่แน่ใจว่าเอาจออื่นมาใส่หรือว่ามีการโมฯชุดหัวอ่านเครื่องเล่นและตัวถอดสัญญาณใหม่หรือเปล่า
    อย่างช่างบ้านหม้อก็สามารถทำให้เครื่องเสียงรถยนต์ที่เล่น CD เพลงสามารถอ่าน VCD ได้โดยต่อบอร์ดเสริมแล้วมีสัญญาณ VDO Out เข้าจอด้านนอกอีกที

[video=youtube;ShIV0U87iKs]http://www.youtube.com/watch?v=ShIV0U87iKs&feature=related[/video]

4. zeraph

zeraph New Member Member

734
    32
    0

สาดดด อย่างน้อยก็มีโลโก้ HONDA ขึ้นเฟ้ยยยยย :p

5. x1542

x1542 New Member Moderator

1,252
    156
    0

เอาโลโก้ไปติดหน้าจอป่ะ กรูมีนะ ...ให้
    :D

6. EK_limited

EK_limited New Member Member

890
    156
    0
    คนนี้ NAVI คันแรกของประเทศเลย

7. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    เท่จังเลยครับ

8. zeraph

zeraph New Member Member

734
    32
    0
    ไม่ใช่หรอกครับคุณเพื่อนคนอื่นติดกันก่อนเยอะแยะ

เอาสีแดงด้วยนะ 555

ข้อดีของกรอบแอร์ตัวนี้ก็มีนะ
    1.สวย
    2.อย่างน้อยก็สามารถต่อแอร์ออโต้ได้
    3.ราคาถูกกว่า 3 ปุ่ม ซึ่งตอนนี้ราคาแรงพอสมควร

ถ้าจะเอาไปต่อดูหนัง ไม่รู้ว่าจะต้องแปลงอะไรบ้าง

9. NT.SHOP

NT.SHOP New Member Member

523
    1
    0
    เท่ สวย ไปอีกแบบ ครับ

10. TAK_96

TAK_96 New Member Member

116
    1
    0
    ผมก็ใส่อยู่ครับทำอะไรไม่ได้เลยนออกจากสวยเเปลกตา......... เคยเอาไปซ่อมอยู่ เเต่ช่างบอกว่าภาพบนจอจะขึ้นเเต่ตอนปรับเเอร์ เลยไม่ซ่อม นอกนั้นใช้ไม่ได้ +55555555

11. แอร์เย็นดีมะ ?

12. anusorn_j

107
    1
    0
    สรุปมันทำอะไรไม่ได้เลย ว่างั้นได้ เท่ห์ ฟัง CD อย่างเดียว กำเลยกู ซื้อมามายวะเนี่ย

13. civic_si2000@hotmail.com

[email protected] New Member Member

1,295
    2
    0
    ใช้ได้ครับบบบบบบบบบบ

ทำมาแล้วครับใช้ได้นะ แอร์ก็ได้เต็มระบบเพราะพื้นฐาน ชุดของผมเป็นแอร์ออโต้ปุ่มเดียวอยู่แล้ว(ส่วนรุ่นอื่นๆผมว่าไม่น่ายากนะ)
    สวนจอภาพก็สามารถต่อให้ติดได้ มีภาพ มีเมนูขึ้นมาเป็นภาษาญี่ปุ่นแบบเยอะๆอะ เล่นได้ ภาพสวย
    แต่ผมเล่นไม่เป็นเพราะอ่านไม่ออกครับ(มันซับซ้อนอะไม่มีเวลา) ขอเวลานิดนึง....อิอิเพราะเพิ่งทำมา

แต่เชื่อเหอะว่าซื้อมาคุ้มครับ ทำได้มากกว่าที่คิด
    สู้ๆครับ ตามรูปเลยอะของผมเอง อิอิ :sad::sad:
    ปล.ตอนปรับแอร์ จะมีพังชั่นรูปแอร์ขึ้นมาในจออีกนะ เห็นชัดเข้าใจง่ายดีครับ

14. anusorn_j

107
    1
    0
    ใครมีคู่มือ จอรุ่นนี้มายครับ อ่านไม่ออก...อ่ะ ภาษาญี่ปุ่น

15. td3d

td3d New Member Member

289
    5
    0
    ขอถามต่ออีกหน่อยครับ ถ้าไม่มีอะไรเลยต้องใช้เงินประมาณเท่าไรครับถึงจะทำได้เอาแบบเสร็จเลยนะครับ

16. anusorn_j

107
    1
    0
    รอ กูรู มาให้คำตอบครับ สามารถเอาไปแปลงให้อ่านแผ่น CD MP3 VCD DVD ต่อสัญาณเอาภาพออกจอ พอจะมีใครพอรู้บ้างมายครับ ค่าทำประมาณเท่าไร รบกวนอีกครั้งครับ

17. civic_si2000@hotmail.com

[email protected] New Member Member

1,295
    2
    0
    ...................

ผมว่าที่ร้านเครื่องเสียงเค้าน่าจะทำได้นะครับ (ถ้าของมีครบๆ สายไฟไม่ขาด) เลือกร้านที่เก่งๆหน่อย
    แต่ของผมได้มาไม่ครบ ผลงานเลยยังไม่100% (แต่ว่าแค่นี้ก็โอแเล้วอะอิอิ)มีเวลาค่อยหาของเพิ่ม งับๆๆๆ :cry:
    ปล.ของทั้งหมดน่าจะประมาณนี้นะครับ ขอยืมรูปเค้ามาลงอะ.....อิอิ ขอบคุณเจ้าของรูปครับบบบบบบบบ :cool:

18. anusorn_j

107
    1
    0
    ผมจะถอดตัวจอ ออก ถ้าผมจะเอา 2 din มาใส่ มันจะพอดีกันป่าว อ่ะครับ

19. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    ขนาดใส่ 2 DIN ไม่ได้ครับ มันเล็กไป อีกอย่างหน้าจอก็แสดงการทำงานของแอร์ด้วย ถ้าเอาจอเนฯออกไปมันก็จะไม่รู้ว่าตอนนี้แอร์อยู่สถานะอะไรครับ

20. anusorn_j

107
    1
    0
    ฮืม.....ใช้ๆๆ ผมลืมไปเลย สงสัยจะทำอารายไม่ได้ จริงๆ อย่างที่เค้าว่ากัน

21. JOBBY

JOBBY New Member Member

196
    9
    0
    ใช้ได้ครับ ..... แต่navi ใช้กับบ้านเราไม่ได้ครับ เพราะแผนที่อ่านจากแผ่น CD และที่เคยเจอก็มีแต่แผนที่ ญี่ปุ่น

แต่สามารถดูหนัง ฟังเพลงได้ สามารถปรับแต่งเสียง เพิ่ม - ลดเสียง ได้ที่จอเลย แต่ข้อเสียที่ผมยังแก้ไม่ได้ คือ เปิดดูหนังสัก 30 นาที มันจะพักหน้าจอครับ

ส่วนวิธีอยากดูหนัง ฟังเพลง (บอกไว้ก่อนนะครับกรอบจอเน ของผม CD มันไม่อ่านแล้วตอนแรกก็อ่าน เหอๆๆ) ผมใช้วิธี ต่อวิทยุ 1 din ที่เล่น DVD ได้ครับ

ของที่ใช้เฉพาะ ดูหนัง ฟังเพลง ไม่เกี่ยวกับแอร์นะครับ
    1.กรอบจอเน
    2.จูนเนอร์ กาเตอร์
    3.วิทยุเทป (ที่มาคู่กับจอเน)
    4.สายไฟที่ใช้ต่อพ่วงกันครบๆ (ถ้าไม่มีเหนื่อยหน่อยเพราะปลั๊กหายากเหลือเกิน)

อ่อลืมบอกไป ของผมต่อเพาเวอร์ได้ด้วยนะครับ ถ้าอยากทำ ให้หา ตัวแปลงสัญญาณ ลำโพง ให้กลายเป็น สัญญาณ RCA ครับ ใช้ได้แน่นอน ต่อมา 2 ปี ละครับ แอร์+ฮีตเตอร์ ใช้งานได้ปกติ ครับ

22. anusorn_j

107
    1
    0
    แล้วกรอบแอร์ตัวนี้ละครับ มันจะรู้สถานะ การทำงานของแอร์ ยังไงอ่ะครับ

23. JOBBY

JOBBY New Member Member

196
    9
    0
    จะมีจออยู่ ข้างล่างด้านขวาครับ ..............

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้