ผมจะซื้อ ROVER 623 มาใช้ครับ ขอคำแนะนำจากเพื่อนๆที่ใช้กันอยู่ด้วยนะครับ

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย policeboyz, 11 กรกฎาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. policeboyz

policeboyz New Member Member

5
    0
    0
    กำลังจะซื้อ ROVER 623 ราคา 180000 ราคาสมน้ำสมเนื้อไหมครับ และขอความกรุณาจาก พี่ๆและเพื่อนๆ แนะนำด้วยครับ
    รถรุ่นนี้ ระบบไฟ แอร์ เป็นอย่างไรบ้าง แอร์จะสู้แดดบ้านเราได้ไหม ขอความกรุณาจากทุกท่านด้วยนะครับ:sad:

2. parnudon

parnudon New Member Member

106
    0
    0
    แอร์ ใหญ่เหมือน Accord ครับสบายๆอยู่แล้วเรื่องความเย็น ถ้าจะให้ดีก็ติด film ช่วยกันความร้อนอีกทีครับ

3. ขอรายละเอียดมากกว่านี้หน่อยได้มัยครับ..จะได้พอพิจารณาว่าราคานี้สมน้ำสมเนื้อไหม
    เช่น 1.เครื่องยนต์อะไร 2.ติดแก๊สหรือไม่ 3. 623 GSi หรือ SLi ปี อะไร 4.มีไฟตัดหมอกไหม
    (ถ้ามีรูปให้ดูด้วยก็จะดีมาก ๆ)

4. policeboyz

5
    0
    0
    เครื่อง 2300 cc GSi
    ไม่มีไฟตัดหมอก
    ตัวถังสีขาว ภายในสีเทา
    ไม่ติดแก๊ส รูปไม่มีอะครับ เดิมๆทั้งคัน

5. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    ต้องลองดูครับแต่จำได้ว่า ล๊อดแรก 95 ภายในสีเทา หลังๆ95ปลาย-97 สีครีมหมด

อะไหล่ภายในหาสีเทายากมากมาก ขอบอก

แต่อย่าลืมเตรียมเงินไว้ซ่อม สักก้อนนะถ้าเผื่อเจอปัญหาฝาแตก +ซ่อมจุกจิก

ไม่ได้ขู่ครับ แต่ทุกอย่างซ่อมที่ใช้ลืมก็มีนะ

6. policeboyz

5
    0
    0

ขอบคุณครับ

7. policeboyz

5
    0
    0
    ที่ว่าจุกจิกเนี่ยครับ ยกตัวอย่างได้ไหมครับว่าเรื่องอะไรบ้างที่เจอบ่อยสุด
    ผมชอบรุ่นนี้มากๆแต่ถ้าใครที่มีความเห็นแตกต่างจากนี้ช่วยแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

8. pencilpen

pencilpen New Member Member

18
    0
    0
    แร๊คพวงมาลัยครับ ผมยังไม่ได้ซ่อมเลย แล้วก็ปัญหาโลกแตก คอนโซลหน้าส่วนที่ติดกับประจกแตก....แงแงแง

9. ที่จะมีปัญหากันมาก ก็ 1.เรื่องฝาสูบโก่ง/ร้าว 2.เรื่องแร็คพวงมาลัย (ก็ตามอายุการใช้งานครับ)

10. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    จุกจิก คือทุกอย่างพังไม่เยอะพอซ่อมได้ อุปกรณ์ กรอบแตก คามือ ครับ

11. kooooool

kooooool New Member Member

96
    0
    0
    15ปีแล้วครับ แต่รถมันดีกว่า Accord นะครับ : )

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้