ขอความช่วยเหลือหน่อยคับพี่ๆท่านใดอยู่แถวรังสิตมั่งคับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย PUVIGO@HLC, 28 กรกฎาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. PUVIGO@HLC

PUVIGO@HLC New Member Member

640
    10
    0
    พอดีผมจะไปซื้อหลังคาแครี่บอยของไมตี้แคปมือ2 ทรงและสีเดียวกับป๋านุ้ยอะคับเสมอเก๋ง (หรือป๋าจะขายให้ผมอิอิ)ไม่รู้จะไปซื้อร้านใหนดีที่ราคาถูกๆแล้วก็ทำดีๆอะคับพี่ๆท่านใดพอจะทราบร้านหรือเบอร์โทรมั่งคับแถวรังสิตอ่ะคับผมอยู่อยุธยาคับ ขอขอบคุณพี่ๆล่วงหน้าคับ

2. ต้องลองขับเข้าไปหาดูคับ หน้าม้าเยอะมากๆ ถามหลายๆร้าน ราคาอาจจะไม่เท่ากัน
    ถ้าเหมือนของพี่ก้อ ซีรี่5 ราคาพร้อมทำสี+บุข้างในหลังคาใหม่ 12000 บาท(ราคาปีที่แล้ว)
    พี่ซื้อมือสองจากที่นี่เหมือนกัน ใกล้ๆแมคโครมั่ง รอทำสีประมาณ 5-6 วัน แลัวค่อยไปใส่

3. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    อืม...ใส่แครี่บอยแล้ววิ่ง 14 เลยนะเนี่ย

4. mail_poo

mail_poo New Member Member

3,298
    14
    0
    ใครอยู่แถว ๆ นั้น....ช่วย ๆ กันดูหน่อยคร้าบ

5. khunlamai

khunlamai New Member Member

1,221
    15
    0
    อย่างป๋าบอกแหล่ะ หน้าม้าเยอะจริงๆ มันมีเยอะมากลองเลือกๆดูหลายๆร้านก่อน
    แล้วค่อยตัดสินใจ ผมก็เพิ่งรู้แถบข้างหลังแมคโครรังสิตนี่ส่วนใหญ่รับทำสีหลังคาแครี่บอยมือสอง

6. PUVIGO@HLC

640
    10
    0
    ขอบคุณคับพี่ๆเดียวจะรองไปดูคับ

7. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ใส่เเล้ว วาง 2เจ ไม่โบ ก่อนเเล้วค่ออยวาง 1เจโบ

เเล้วจะดังเหมือน ป๋า ครับบบบบบบบบบบบบบบบบ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 20:23:49 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 20:23:35 ----------

ใส่เเล้ว วาง 2เจ ไม่โบ ก่อนเเล้วค่ออยวาง 1เจโบ

เเล้วจะดังเหมือน ป๋า ครับบบบบบบบบบบบบบบบบ

8. จะเลียนแบบพี่ ต้องเตรียมไว้อย่างน้อย 2แสน นะปุ๊ 55555++ กินหญ้ามาเยอะ

9. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    อิอิอิ แล้วก้อจัด Advan TC ll ด้วยนะ ๑๔ แน่นอน

10. PUVIGO@HLC

640
    10
    0
    พี่แมนก็ว่าไปจะให้จบทางอ้อมทำไมคับ(มีตัวอย่างแล้วนิอิๆรถป๋างัยคับจบที่1 jbo)

11. mutooball

mutooball New Member Member

316
    5
    0
    ต้องลองถามเยอะๆๆครับเลยทางเข้าเมืองเอก (ม.รังสิต) เห้นเยอะเหมือนกันครับ...

12. JZ_std.

8,075
    74
    0
    ก็ไดด้ นะครับ มีคนหลายๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆคนจบด้วยเจโบ อ้อโต้ หลายคันเเล้ววววววววววว

แต่บางคันก็ยังไม่คิดหรือว่าคิดเเต่ไม่กล้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา5555555555555

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 22:49:33 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 22:49:16 ----------

ก็ไดด้ นะครับ มีคนหลายๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆคนจบด้วยเจโบ อ้อโต้ หลายคันเเล้ววววววววววว

แต่บางคันก็ยังไม่คิดหรือว่าคิดเเต่ไม่กล้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา5555555555555

13. Duang@Hlc

Duang@Hlc Active Member Member

3,924
    19
    38
    ง่ะ จะใส่มั่งดีไหมนะ 14.XX

14. ใครหนอ ? คิดแว้วไม่กล้า (กัวเสียฟอร์มมั่ง) 55+

15. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    เมืองใหม่ รังสิต มือสองบิวใหม่ สวยๆ เยอะ เลือกเอาตามราคาครับ ตามสเปคครับ
    รูปทรง รูปแบบ เหล็กเบา บุบง่าย หรือไฟเบอร์หนักผมเองขึ้นไปเหยีบมาแล้ว สีด้าน หรืออาจจะแตก
    ส่วนผมเลือกเอาใช้งานนานๆ ครับ

เดี๋ยวนี้ไม่ต้องเจาะรถแล้วครับ ใช้แบบเกี่ยวเอา ร้านไหนเข้าได้หมดครับ
    เปลี่ยนมาอาจจะรู้สึกแปลกๆ มีเสียงดังเอียดๆ จากหีบเพลงยาง เสียงกระจกหลังสั่น
    ตอนนนี้ติดมานานแล้ว ชินครับ
    มุมมองไม่ค่อย กว้าง ยิ่งถ้าเปลี่ยนกระจกกลาง

16. PUVIGO@HLC

640
    10
    0
    โดนมาแล้ววคับ 10000 บาท ไม่ลดด้วย เลยให้ขัดสีฝากะโปงหน้าให้ด้วย (โดนแมวข่วนมา) หลังคาไม่ได้ทำสีใหม่นะครับ ฮึ้ๆๆลงรูปบ่อได้

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 16:24:33 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 16:23:39 ----------

โดนมาแล้ววคับ 10000 บาท ไม่ลดด้วย เลยให้ขัดสีฝากะโปงหน้าให้ด้วย (โดนแมวข่วนมา) หลังคาไม่ได้ทำสีใหม่นะครับ ของแครี่บอย ซีรี่ 5 ฮึ้ๆๆลงรูปบ่อได้

17. Duang@Hlc

Duang@Hlc Active Member Member

3,924
    19
    38
    แฝดป๋านุ๊ย อิอิ

18. joe_non@HLc

joe_non@HLc New Member Member

2,833
    38
    0
    แล้วถ้าจะเอา ประมาณ ประธานแมน เนียต้องๆ ขึ้นโบเดียว ครัชดังๆ แข็งๆ
    ไฟออกท่อ วิ่งสนามได้17กว่า แล้วค่อยวางเจโบออโต้เหรอครับ เอิ้กๆ

19. JZ_std.

8,075
    74
    0
    จุ๊ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆเขายังไม่ค่อยรู้กันนะครับ

อิอิอิอิอิอิอิอิอิอิอิอิอิอิอิอิอิ

เเต่ตอนนี้ ผมวิ่ง 15 ครับ อิอิอิอิอิ

20. โจ้นนท์คงดีจัย ได้สมาชิกเพิ่ม

21. Hang@HLc

Hang@HLc New Member Member

3,018
    51
    0
    เอากันใหญ่ พวกนี้นี่

เด๋วจัดให้หนัก

22. รอชม รีบจัด นะเจ๊

23. JZ_std.

8,075
    74
    0
    ขอน้องช่วยจัดได้ไหม คอนเซฟเดิม เจ้าของรถต้องดูลายขับไม่ได้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้