ที่ไหนรับติดตั้งเสาHalf ฝีมือดีๆคับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย บุคคลทั่วไป22, 2 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    ช่วยแนะนำที่ติดตั้งเสาhalf ฝืมือเนียนหน่อยคับ
    ขอบคุณตับ

1. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
  2. `IzE

`IzE New Member Member

20
    0
    0
    สอบถามหน่อยครับ เวลาถอดมันถอดออกยังไงครับ จะถอดออกมาเช็คอ่ะครับ มันลงไม่สุด มีเสียงดังกึ๊กๆ ด้วยอ่ะครับ ขอบคุณครับ :confused:

3. akimotosoles

akimotosoles New Member Member

101
    1
    0
    เสา Half ต้นละเท่าไร รวมอุปกรณ์ทั้งหมดเลยนะครับ

4. nu_tspc

nu_tspc New Member Member

75
    7
    0
    มาเก็บข้อมูลด้วยคน

5. oak_99

oak_99 New Member Member

49
    5
    0
    เคยได้ยินชื่อเสียง ช่างหมีครับ แถมรามอินทรา แต่จำเบอร์ไม่ได้ ลองหาดูนะครับ ผมก็เคยเห็นมีคนเคยแนะนำ

6. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    ลองหยอดน้ำมันที่เสารึยังครับปกติอาการนี้หยอดและก็หาย

เสา+สวิทช์ ราคา 1500-1700 บาท

7. Creta

Creta New Member Member

57
    0
    0
    ราคาเสา Half ตอนนี้ประมาณ 1600
    สวิทย์ 250
    รวมๆแล้วไม่เกิน 1800 บาท ครับ

8. td3d

td3d New Member Member

289
    5
    0
    แล้วราคาค่าติดตั้งล่ะ ครับ เท่าไร

ผมถามหน่อยมันมี สวิทช์ ทำไมครับ มันไม่ได้ทำงานตามการเปิด ปิด วิทยุ หรอครับ

9. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ยังไม่ติดเลยมาเก็บข้อมูลก่อน ครับ

10. blue63

blue63 New Member Member

111
    10
    0
    เบอร์พี่หมีก็ 0868825469
    ส่วนสวิตซ์เสา half ก็มีไว้ใช้ตอนที่ขับรถเร็วๆไงครับ เสาจะได้ไม่หักครับชื่อก็บอกอยู่แล้วครับพอกดสวิตซ์มันก็จะลดลงมาครึ่งเสา เอ้.....หรือว่าแกล้งไม่รู้เนี่ย

11. ballasung

ballasung New Member Member

283
    1
    0
    เท่าที่ทราบมานะครับถ้าเสาอากาศ ek มานมีแบบ half กับไม่halfตรงรุ่นนะครับ(sr4) ก็แบบที่ไม่มีhalf เนี่ยมานจะไม่ต้องมีสวิทย์ครับเวลาเปิดวิทยุเสามันจะขึ้นไปสุดโดยอัตโนมัติอะครับ แต่ถ้าเป็นแบบhalf หลักการทำงานก็คล้ายไม่ half แต่ก็อย่างที่กระทู้ก่อนบอกอะครับพอกดสวิทย์เสามันก็จะลดลงมาครึ่งนึง ช่วยในเรื่องการงอตัวของเสาเวลาเราใช้ความเร็วอะครับ ส่วนของผมเป็นแบบไม่ half เพราะไม่ได้ขับเร็วมากเลยแค่นี้ก็ได้ครับ ราคาไม่ half ก้ประมาณ 900-1200 มั้งครับ
    ผิดพลาดประการใดต้องขออภัย ณ กระทู้นี้เลยนะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 มิถุนายน 2009
  12. pk1

pk1 New Member Member

64
    2
    0
    แล้วไปติดกันที่ไหนครับร้านทั่วไปทำได้ไหมครับ
    แนะนำด้วยครับ ผมอยู่สะพานใหม่

13. tamazung

1,024
    197
    0
    ไปอู่พี่หมีก็ได้ครับ 086-8825469 ต้นตำรับเลยที่นี่

14. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    ติดแล้วไม่ อุดรูเก่า จะอุบาท ไหมครับ (เสาเก่าด้านบนหลังคา)
    ค่าแรงติดตั้ง เท่าไหร่คับ ถ้าเอาของไปเอง

ขอบคุณครับ

15. Pom_rr

Pom_rr New Member Member

7
    1
    0
    พึ่งไปติดมาเมื่อวันอาทิตย์นี้เองคับ แบรอา แน่นอนคับงานละเอียดไม่ผิดหวังแน่ โทรไปนัดก่อนจะดีที่สุดคับ เพราะการติดตั้งใช้เวลาพอสมควร ประมาณ 4-6 ชั่วโมงได้

16. cannabis_40

cannabis_40 New Member Member

31
    0
    0
    อยากติดมั่ง.......แต่ ตังค์ยังไม่มี ตังค์มีแล้วพบกัน

17. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ข้อมูลดีครับ

18. อู่พี่หมีค่าแระงประมาณ 900 บาท (เราเอาอุปกรณ์ไปครบ) งานเนียนมีแบบทาบ...ถูกใจครับ

19. ZAMZAM1

1,676
    42
    48
    เสา+สวิทช์ ตอนนี้ก็ประมาณ 1800 บาท ของยังไม่เคยใช้ในไทยนะครับ ก็แล้วแต่สภาพด้วย

20. WITSANOWA

953
    23
    0
    ถามหน่อยครับ 6 ชั่วโมงเนี้ยะ ทำต่อเนื่อง หรือ ว่าไปช่าง
    ลุกไปทำ งานอื่นด้วยครับ นาน มากๆ

แล้วใครพอทราบบ้างว่า ฟังวิทยุชัดขึ้นไหมครับ รับได้แรง
    ขึ้นไหม พอดีชอบฟัง เอฟ เอ็ม 106.50 และ 103.5 และ 105.50
    มาก ๆ ครับ

อีกอย่าง กลัว จะมานั่งลุ้นว่า ขึ้นสุด ลงสุดหรือเปล่าอีกด้วย
    ที่ขายตามเวป เราก็ไม่รู้เลยว่า ใช้ได้ปกติดีหรือเปล่า ใครมีเทคนิค
    การดูบ้างคับ

ขอบคุณครับ:D

21. REDHONDA

REDHONDA New Member Member

628
    23
    0
    ไปติดที่อู่พี่หมีมาเหมือนกันตอนต้นปี ค่าแรงพันนึง+ค่าเสาพันหก (หาไปเอง) ไปตอนเช้าเลยตั้งแต่อู่ยังไม่เปิดเริ่มทำ 09.30 พักเที่ยงชั่วโมงนึง เสร็จเอาบ่ายสอง ความรู้สึกส่วนตัวรับวิทยุได้ไม่แตกต่างจากเสาเดิมไม่ดีกว่าและก็ไม่ด้อยกว่า รู้แต่ว่าใส่แล้วเท่

ปล. ติดเสร็จแล้วระวังน้ำเข้าท้ายรถด้วยละ ผมต้องกลับมาอัดซิลิโคน
    และก็อย่าลืมอุดเสาหลังคาหลังจากติดเสร็จด้วยละจะได้หล่อๆ :cool:

22. WITSANOWA

953
    23
    0

ขอบคุณคับ จะได้ขอ......ผ่าน ไปก่อน นึกว่าจะฟังวิทยุชัดขึ้น
    :D

23. tamazung

1,024
    197
    0

ส่วนตัวผมว่าฟังวิทยุชัดขึ้นนะ
    ปกติตามลานจอดรถชั้นใต้ดินเสาเดิมเลิกคุยส่วนเสา half ฟังได้
    ส่วนการทดสอบเสาตอนซื้อไม่ยากก็จับจี้กะขั้วแบตเลยแค่นี้ก็รู้และครับ

24. WITSANOWA

953
    23
    0

ขอบคุณมาก ๆ ครับ เริ่มเกิด กิเลสอีกแล้วกระผม:D จึ้แล้ว
    เสาจะ ยืด ขึ้น ลง ใช่ไหมครับ

25. chadnarin_28

chadnarin_28 New Member Member

40
    0
    0
    อู่ที่ระยองหรือเปล่าครับ และร้านอยุ่ที่ใหนครับ ค่าแรง 1000 บาทรวมสายสัญญานหรือเปล่าครับ ตอนนี้ซื้อมาไม่มีที่ติดตั้ง นอนตายอยู่ครับ ช่วยแนะนำด้วยครับ
    ขอบคุณมากๆครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้