การเปลี่ยน สายพานไทม์มิ่ง ต้องเปลี่ยนอะไรบ้างครับ ต้องใช้ค่าใช้จ่ายประมานเท่าไหร่

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย civic 96, 11 กรกฎาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. civic 96

civic 96 New Member Member

55
    6
    0
    การเปลี่ยน สายพานไทม์มิ่ง ต้องเปลี่ยนอะไรบ้างครับ เครื่องเดิม d16y8
    ต้องใช้ค่าใช้จ่ายประมานเท่าไหร่ แล้วมันมีของแท้ของเทียมหรือเปล่า กลัวโดนหลอก
    แล้วต้องใช้ของยี่ห้ออะไร ช่วยแนะนำหน่อย
    และ ช่วยแนะนำร้านเปลี่ยน สายพานไทม์มิ่ง แถวพระราม 2 ด้วยครับ

""ขอบคุณทุกคำตอบ""

2. DaiSy_14

DaiSy_14 New Member Member

731
    4
    0
    ขอถามต่อด้วยคนครับ b16a สายพาน Timing เปลี่ยน ทุกกี่กิโลครับ และไม่ควรเกินกี่กิโล
    เปลี่ยนสายพานแล้วลูกรอกต้องเปลี่ยนด้วยมั้ย หรือแล้วแต่สภาพ ขอบคุณครับ

3. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    เอาที่ผมเคยซื้อนะ
    สายพานไทม์มิ่ง ประมาณ 950 บาท
    ลูกรอกสายพานไทม์มิ่ง ประมาณ 1100 บาท
    ตอนนี้โลกมันร้อนขึ้น ยิ่งตอนกลางวันแดดเปรี้ยงๆนะสุดๆเลย และผมก็ใช้แก๊ส
    ผมเปลี่ยนที่ 80000 โล เปลี่ยนพร้อมกัน

4. civic 96

55
    6
    0
    ใครเคยเปลี่ยนมา ขอความรู้หน่อยครับ

5. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    เบิกของเองเลยคับ

6. zooz

zooz New Member Member

106
    0
    0
    เพิ่งเปลี่ยนไปเมื่อ 3 เดือนก่อนสายขาดที่ 70000 โล แถวๆพระรามสอง (กระแทกคันเร่งคิกดาน์วบ่อยเลยไปเร็ว)

โดนค่ารถลากมาอู่แถวบางบัวทองไปอีก 1500 .. ค่าสายพาน/ลูกรอก/ค่าแรงประมาณ 2700 บาท

เปลี่ยนทีเดียวทั้งชุดเอาลูกรอกมาด้วยเดี๋ยวลูกรอกดังเสียค่าแรงรื้ออีก..ผมว่าอายุการใช้งานเฉลี่ยที่ 75000 - 90000 โล

อยู่ทีนิสัยการขับรถถ้ากระแทกคันเร่งบ่อยๆก็น่าจะไปเร็ว

7. civic 96

55
    6
    0
    ค่าสายพาน/ลูกรอก/ค่าแรงประมาณ 2700 บาท

ที่ว่ารวมพวก สายพานเเอร์
    สายพานพาวเวอร์
    สายพานไดชาร์จ
    ด้วยหรือเปล่าครับ

8. salmon drag

salmon drag New Member Member

286
    7
    0
    ไหนไหน รือ ออกมาแล้ว เปลียนป้มน้ำด้วยเลย

9. zooz

zooz New Member Member

106
    0
    0
    ไม่รวมสายพานพาวเวอร์/แอร์/ไดชาร์ตครับ

เปลี่ยนสายราวลิ้นแล้วให้ช่างดูซีลราวลิ้นบน/ซีลข้อเหวี่ยงหน้าไปด้วยเลย

ถ้ามีน้ำมันเครื่องซึมๆก็เปลี่ยนเลย..ผมเปลี่ยนไปพร้อมกันค่าซีลอีก 2 ตัว 340 บาท

10. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    อู่เขาจะแนะนำให้เปลี่ยน สายพานราวลิ้น พร้อมลูกรอก ซีลแคมชาร์พ ชีลข้อเหวี่ยงหน้าเครื่อง สายพานอีก 3 เส้นไดชาร์ท คอม พวงมาลัยเพาเวอร์ เนื่องจากงานมันอยู่ใกล้ๆ กันค่าแรง ชุดเดียวกันน่ะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้