sensor เวลาปิดประตู ไฟติดค้าง ไม่ดับครับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย mr_tor, 11 กรกฎาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mr_tor

mr_tor Member Member

101
    0
    16
    รบกวนถามหน่อยครับ
    Sensor ประตูหลัง ขวา (ฝั่งคนขับ) ลองเอามือ กด ๆ ที่ Sensor แล้วก็ไม่ดับครับ คิดว่าเสีย
    มีวิธีแก้ยังไงบ้างครับ

เปลี่ยนใหม่ตัวเท่าไหร่ หรือ ซ่อมได้มั้ยครับ

ขอบคุณครับ

2. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    รถอะไรหรือครับบบบบบ

3. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    นั่นนะสิคับ Civic คันในรูปรึป่าวคับ

4. mr_tor

101
    0
    16
    อ้อ ขอโทษ ลืมบอกรุ่นครับ Toyota Sport Cruiser ครับ

5. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    น่าจะต้องเปลี่ยน ถ้าฉีดน้ำมันโซเน็กซ์ ได้ก็ลองครับ ให้มันเข้าไปด้านในสวิทซ์ ให้มากๆ ครับ
    หรือ
    อาจจะเป็น ที่สาย กราวด์ มันรั่วที่โคม ลองปลดโคมในเก๋งออก วัดไฟด้วยมิเตอร์ก่อนครับ

ค่อยๆ แก้ เอาใจช่วยครับ

6. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    ตามพี่เก๊าว่า คับ

ลองเช็คที่ตัวไฟก่อนนะคับ

7. mr_tor

101
    0
    16
    เด้วลอง เอาโซแน็ก ฉีดดูก่อนดีกว่าพอทำได้ ครับ
    ขอบคุณครับ ได้เรื่องอย่างไร เด้วมาบอกครับ

8. Moo Tiger Raikhing

12,412
    29
    0
    เอาใจช่วยนะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้